---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 09:34 ของวันที่ 01/11/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
WarcraftIII Dota (หน้าที่ 1/1)
เซียนDotA มาสอนผมเล่นSlarDar หน่อยคัฟ^^
0. vanderguard (0)
Mail to vanderguard

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    26-08-2009, 20:34:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

ผมเพิ่งจะหัดเล่น DotA คัฟพี่ๆ ใยตอนแรกเพื่อนผมแนะนำให้เล่นสไนเปอร์ เพราะมันค่อนข้างที่จะเล่นง่าย แต่มีวันหนึ่ง...ในขณะที่ผมเล่นอยู่นั้น ก็มีนายตัวสีเขียวๆที่มีชื่อว่า Slardar คัฟ มันเปิดเผาหัวแล้วจิ้ม 3-4 สไนเปอร์ของผมก็ลงไปกองกับพื้น ผมเลยอยากเล่นขึ้นมาพี่ๆคนไหนเก่งช่วยมาแนะนำเทคนิค การออก ของ เก็บเวล กันหน่อยนะคัฟฟ

ปล. เอ่อ รบกวนอีกนิดนึงช่วยบอกตัวที่เล่นคู่กับสลาดาร์ แล้วจะรุ่ง(ประมาณว่าไปไหนไปด้วยkillด้วยกันDeadด้วยกันอ่ะคัฟ)

File attach: slardar[1].gif (2 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
1. vanderguard (0)

26-08-2009, 20:48:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ้อ ผมอยากจะรู้ด้วยว่าตัวอะไรที่สลาดาร์แพ้ทางนะครับ เหอๆ แล้วก็อยากรู้ว่า Hero สุดยอดแห่งความ !กรีeuในอุดมคติของพี่คือตัวอะไร?
2. envee (0)
Mail to envee

29-08-2009, 15:10:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเรียกนายตัวนี้ว่า ปลาไหล ส่วนใหญ่ผมจาเอามาเผาหัว axe ชอบออกโล่บล็อก เผาซะ บล็อกไม่ไหวเลยตัวดักทางเหรอคับ อาบาดอนเลย ถาเล่นเป็น ทีมนะ อาบาดอนเลย เผาหัวใคร อาบาดอนใส่เกาะ ที่เผา หายไปเลย เช่นในทีม มี ริกิโดน ไอตัวนี้เผาหัว อาบาดอนใส่เกาะให้ ที่เผามาก็หายเวลาโดน เลือดblood ก็หายอีกวิธีเล่นแล้วแต่เลยผมชอบให้มันดูเลือดก็ตีไวๆแค่นั้นเองเล่นเป็นทีมอ่าถึกเข้าไว้
3. mastermoonoi (0)
Mail to mastermoonoi

29-08-2009, 20:07:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ที่ผมเล่นก็คือ
up lv.1 skill2 lv.2 skill1 lv.3 skill2
upสลับกันไปพอ lv.6 up skill ult
แล้วต่อไปก็upให้เต็มทุกอย่าง

ที่ไม่up skill3 ตอนแรงเพราะว่ามันยังดึงประโยช์มาใช่ไม่เต็มที่เนื่องจาก ยังตีช้าอยู่และขาด item

ส่วนเวลาผมเล่นนะ พอ lv.6 item boot 1 braser 3 (ไม่รู้เขียนถูกป่าวนะ) ไปตุ๋ย พวก agi หรือ int ที่ hp น้อยๆนะ ไปถึงก็เผามันก่อนเลยตามด้วย stun ถ้ามัน + ก็รอstun อีกรอบ เพราะ ตัวนี้hpเยอะพอสมควร+สบาย ยังงัยcooldown รอบสองก็ทัน แต่ถ้ามันหนี ก็ skill1 ไล่จิ้มจนตาย

แต่ระวัง skill1 ดีๆ นะครับมันเหมือนดาบสองคม เพราะเวลาใช้โดนตีแรง 10%

4. vanderguard (0)

29-08-2009, 22:04:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณครับ แล้ว สลาดาร์เนี่ยออกของอย่าง
1.ขาเทียม
2.โล่บล็อก
3.แบทเทิล ฟูรี่ หรือ เจาะเกราะ
4.ใจใหญ่
ออกมาประมาณนี้จะพอลุยกับ Ursa ได้ไหมครับ หรือยังขาดอะไรอีก?

5. wt-hacker (0)
Mail to wt-hacker

30-08-2009, 14:18:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แนะนำให้เป็นเจาะเกาะจะดีกว่าและก็จากใจใหญ่ออกเป็นเกาะกระดูกกีกว่าและถ้าจะ1-1usraแนะเอาตัวสตันไปด้วยดีกว่าครับ
6. vanderguard (0)

30-08-2009, 16:20:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ถ้ามีเทคนิคการเกบเวล-เกบเงินดีๆก็บอกกันมั้งนะครับ
7. ilpisanuli (0)
Mail to ilpisanuli

30-08-2009, 22:31:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราเล่นเราออกแหวนstr2วงและก็เท้ากระบอกและSange and YashaและVladmir’s Offeringจบชนะแค่นี้ชนะแล้ว7/10ประมาณนี้
8. LnwmJxaou (0)
Mail to LnwmJxaou

31-08-2009, 21:50:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลงความเห็นนิดนึงครับ

แหะๆ ปลายิ้มตัวโปรดผม มันแล้วแต่คนเล่นครับ ผมเล่นอัพ 2 นำตามด้วย3 สกิลแรกอัพไว้ 1 ตัวนี้สกิลมันคูลทามไวมากๆครับ 7 วิใช้มานาน้อยทำให้ใช้ได้บ่อย

เล่นแรกๆก็พยายามกดดันฝ่ายตรงข้าม มากน้อยแค่ไหนเงินก็จะได้ตามนั้นครับ สำหรับผมครึ่งๆกลางๆ เลเวล 7-8 ก็จะได้ไอเทมชิ้นแรกคือ โล่แวนการ์ดครับ เอาไว้ชน ตามด้วยเท้าดริฟหรือเท้าไม้ก็ดีครับ ดีทั้งคู่ (ออกเท้าดริฟอัพสกิลแรกไว้1-2เท้าไม้2-4ตามสะดวก)
เก็บเงินไว้ครับ ถ้าสายชนให้ออกหัวใจเลยครับ ถ้าสายฟันก็หินตีไว(Hiper Stone) มันจะโหดมากๆครับ ถ้าออกฟูรี่ได้ต่อจากบล็อคและเท้า ก็ลงไฮเปอนี่แล่ะ โหดสุดๆละ แบบที่ว่าของแค่นี้ก็ถือว่าโหดมากๆแล้วนะครับ ถ้า+กับตัวตุ่นก็ ออก เกราะกระดูก เจาะเกราะ ผีเสื้อ หัวใจ*2 ชนะ 100000000000000% ตัวตุ่นแทบร้องเพราะแทบไม่ได้กระดิก -T^T-

9. goson (0)
Mail to goson

01-09-2009, 21:55:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สงสัยจามาไม่ทัน=w=
10. [l2]-SmitH- (0)
Mail to [l2]-SmitH-

02-09-2009, 00:59:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แนะนำ อัพ 1-2 ครับ ที่lv 7 มี bacer 2 ก้อน หรือได้ 1 pt[str] พยายามไปกับตัวที่มีสกิล dis
เล่นแบบ roaming วิ่งตามเลนตามจังหวะ หรูกว่าเกบครีปตามป้อมครับ

กลางเกมได้ bkb จะดูดีมาก

11. wt-hacker (0)
Mail to wt-hacker

02-09-2009, 09:50:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ครับตัวนี้นะครับวิธีเล่นช่วงเวลแรกก็ราชช็อตชีพไปเรื่อยพอเวล6ผมแนะนำว่าตัวนี้ไม่ใช้ตัวเลทเกมนะครับแนะนำว่าตัวนี้เป็นตัวตุ๋ยวิ่งปวนเกมสะมากกว่า การออกของ
1ขาไม้ str
2แวนการ์ท
3เจาะเกาะ
4 เกาะกระดูก แค่นี้ก็ป่วนเกมดหดมากแล้วครับ

12. manrom (0)
Mail to manrom

02-09-2009, 12:09:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
การอัพสกิ
ว lv1 skill 2
lv2. skill3
lv3 skill 1
lv4 skill 1
lv5 skill 1
lv6 skill unti
แล้วอัพ สกิว 2 กะ3 สลับกับ อย่างละ 2เวล แล้ว มา1 ไว้ไล่ตุ่ย
ไอเทม
ขาไม้
แวนกาด
เบรดเมล(เกราะสะท้อนตี 100เปอเซน)
ขวาน ทื่ชีอุท 225บาท
แล้วดาบX
ดูดเลืดออร่าหมววกเขียว ไม่งั้นก็ หน้า กาก ที่กด ไห้ตีเร็ว

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: