---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 08:37 ของวันที่ 22/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
WarcraftIII Dota (หน้าที่ 2/3)
< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] หน้าถัดไป >
รับช่วยแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับ Warcraft III ต่างๆ ฟรี
32. Powww
(Non member)
บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    15-02-2008, 13:55:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
1. มี model hero ตัวไหนที่เปนฝีมือคนไทยมั่งใน dota
2. มีวิธี บล็อค คนๆ1 ไม่ให้เข้ามา join play ได้ไหม ไม่ใช่ว่า คนๆ1 เข้ามาแล้วเรา กด kick เอาแบบว่า join ไม่ได้เลย
3. มีโหมดเช็คได้ว่า มีคนใช้ map hack ด้วยประมูลมีใคร เคยใช้ไหม เพราะเหนมีคนบอก แลคมากถ้าใช้ตัวนี้

33. Narute1หัวคฺวยถอก (0)
Mail to Narute1หัวคฺวยถอก

15-02-2008, 15:05:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลงwar3กับfrozen throneจากแผ่นแล้ว

โหลด 121aแล้วrunแล้ว

ลงline9อะไรนั้นแล้ว

พอเข้าweb thaicybergamesกดstartแล้วมันขึ้น

access deniedอ่ะตอนโหลดguardก่อนเข้าเกม

แงอ่ะบอกทีครับอยากเล่นมาก

34. [tn]-love-mom- (0)
Mail to [tn]-love-mom-

15-02-2008, 15:08:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรปบน นายเหนรูบเว่นขยายข้างๆB net ป่าว นั่นแหละ
กดที่แว่นขยายอะ แล้วเปลี่ยนเปนโซอฟ์ Thaicyberก็เข้าได้แล้ว

35. Narute1หัวคฺวยถอก (0)

15-02-2008, 15:38:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เข้าเกมผ่านwebsite Thaicybergamesใช่ไหม

นั้นแหละ

patchมัน failed

มันขึ้นAccess is denied

แก้ไงอ่ะบอกที

36. [l2]-smith- (0)
Mail to [l2]-smith-

15-02-2008, 19:03:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แนบรูปที่ทำให้เกิดปัญหาเล่นไม่ได้น่าจะดีนะ

ผมมองไม่ค่อยเหงภาพ

37. edokzaad (0)
Mail to edokzaad

15-02-2008, 22:22:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ของผมทำตามวิธีเข้าเกมมาทุกอย่างพอถึงตอนกดเข้าb.Netเเล้วมันบอกให้เช็คว่าharddiskเหลือที่ว่างพอหรือป่าวทั้งๆที่เหลือตั้งหลายGig
38. Narute1หัวคฺวยถอก (0)

15-02-2008, 22:35:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตอบแรป 7. oberis

ปัญหา - Registry error loading key 'Warcraft III\InstallPath'
The system cannot find the file specified.
เกิดจาก - ไม่ได้ลงเกมจาก Cd-Rom
วิธีแก้ - นำไฟล์ Regsetup.exe ไปไว้ใน folder ของ Warcraft III ในเครื่อง เช่น C:\Program Files\Warcraft III แล้ว run เพื่อทำการแก้ไข Registry

แล้วFileที่ชื่อ "Regsetup.exe"อยู่ไหนอ่ะนาย

คือเราลงจากCd-Romเลยไง

แล้วไปดูในFolder War3 ตงที่มันเป็นfile notepadชื่อbnupdateอ่ะ มันเขียน
Registry error loading key 'Patch\Patches'
The system cannot find the file specified.

WARNING: couldn't delete registry key

บอกวิธีแก้ทีครับไม่ไหวแล้วอยากเล่นมาก
::

Modified on: 15-02-2008, 22:43:30

39. djaB
    15-02-2008, 22:42:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เข้า http://www.thaicybergames.com ง่ายกว่ามะ ไม่ต้องรอให้ ตัวตลกประจำบอร์ดมาตอบ ฝึกเเก้ปัญหาเองดีกว่านะ ทำไม่ได้จิงๆค่อยถาม เเล้วทำให้เป็นนิสัย จะทำให้สามารถพึ่งพาตนเองได้ เป็นประสบการณ์จะได้ใช้ กับหลากหลายสถานการณ์
40. oberis (0)

Mail to oberis

16-02-2008, 11:19:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรป38 เราก็เปนเหมือนกันแต่เราหนักกว่านายเราเข้า
วอคราฟทัมมะดายังไม่ได้เลยเซง

41. galaxyman (0)
Mail to galaxyman

16-02-2008, 17:09:42   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เล่นวอคราฟ3แล้วคอมรีอะครับ
เล่นไป10นาทีบ้าง ครึ่งชมบ้าง 1ชม.บ้าง แล้วมันก็รี
เกมมันจะค้างไปแล้วมีเสียง ตื้ดๆๆๆๆๆๆ รัวๆ แล้วก็รี
แก้ไงอะ

42. vorawut282
    16-02-2008, 18:57:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มีปัญหาครับ คือว่าพอคลิกที่ไอคอน StartGame NT แล้วกด YES พอโหลดเสร็จมันไม่ขึ้นหน้าจอเกมส์ขึ้นมางะครับ แก้ไงดีครับ บอกหน่อย
43. Ma_KiLL_Pro (0)
Mail to Ma_KiLL_Pro

17-02-2008, 05:07:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือผมเล่นๆๆอยุ่แล้วมันก้หลุดมาเปนหน้าจอวินโวอ่ะ
แล้วผมกะคลิ๊กที่แถบข้างล่างมันกะยังเล่นได้อยุ่แล้วมันก็
หลุดอีกมันเปนอย่างงั้อ่ะหลายตาเลยพอ+จอก็หลุดเสียอารมมากคับพอจาทราบมะคับว่ามันเปนไรถ้าอย่างไงไห้ลงไหม่หรือยางไงก็บอกนะคับขอบคุนมาคับ คุนแซม

44. sam_wizard (0)

Mail to sam_wizard

18-02-2008, 13:23:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ปัญญาต่างๆ ที่มีความปกติต่างๆ ที่แก้แล้วแก้อีกยังไม่ได้สักที อาจจะเป็นเพราะ Virus หรือ Spyware อยู่ก็ได้นะครับ

วิธีแก้ - ให้ download โปรแกรม Nod32 มาตรวจสอบ Virus หรือ Spyware ในเครื่องก่อนนะครับ
http://www.nod32.com/download/index.php

ปล. คือว่าช่วงนี้ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่นหรือมาช่วยตอบปัญหาต่างๆ นะครับคือว่าใกล้จะสอบ Final แล้วง่ะครับ ทำติวหนังสือ ถ้ายังไงใครรู้ก็ช่วยตอบๆ กันหน่อยนะครับ

ถ้าสอบเส้จแล้วจะมาช่วยแก้ปัญหาต่างๆ นะครับเอาไว้แค่นี้ก่อนนะครับ

45. 1234
    20-02-2008, 00:20:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถามเอง-ตอบเองก็มีเนอะ แซม
46. help sam
    21-02-2008, 01:09:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สำหรับบางคนที่กดเริ่มเกม เปนหน้าจอเหมือนจะเข้าเกมได้แล้วเด้งออกมานะครับ ลองดูนี้ก่อน

กด ctrl+atl+delete เลือก tab "process"

ถ้าเจอ apoint.exe , apntEx.exe ให้ กด End Process

47. Mellowness
    23-02-2008, 00:39:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Regsetup.exe มันอยุ่ไหน เป็นไปได้ ฝากไฟล์ให้ผมโหลดเลยกะดีงะ - -
48. LouiDy (0)
Mail to LouiDy

24-02-2008, 11:36:11   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เจอวิธีแล้วววววววววววววววว
สำหรับบางคนที่กดเริ่มเกม เปนหน้าจอเหมือนจะเข้าเกมได้แล้วเด้งออกมานะครับ ลองดูนี้ก่อน

กด ctrl+atl+delete เลือก tab "process"

ถ้าเจอ apoint.exe , apntEx.exe ให้ กด End Process ::

Modified on: 24-02-2008, 11:47:47

49. รบกวนหน่อย
    24-02-2008, 15:06:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อยากถาม ว่า ผมลงเกมส์ ทุกอย่างถูกหมดแล้ว แต่พอเข้าเกมส์ war3 ไม่ว่าจะ online หรือ เข้า ธรรมดา ก้ จอ มืด ครับ ทำยังไงก้ไม่หาย ลงใหม่ก้ แล้ว แนะนำ ทีครับ
50. รบกวนทีครับ
    24-02-2008, 15:43:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
รบกวนผู้รู้ และ อยู่ตอบผมที ผมลง ใหม่ก้ เมหอืนเดิม เปนที่อะไรหรอครับ ผมกด เข้าเกมส์แล้ว ไม่มี ภาพ ขึ้น เปน จอ มืดๆ แต่มีเสียง กดไรก้ไม่ได้ เลย
51. tanuki14 (0)
Mail to tanuki14

08-03-2008, 22:19:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Warcraft III (build 6263)

Exe: c:\program files\warcraft iii\war3.exe
Time: Mar 8, 2008 9:59:31.468 PM
User: Administrator
Computer: MICROSOF-F054EC
------------------------------------------------------------------------------

This application has encountered a critical error:

FATAL ERROR!

Program: c:\program files\warcraft iii\war3.exe
Exception: 0xC0000005 (ACCESS_VIOLATION) at 001B:6F016EA3

The instruction at '0x6F016EA3' referenced memory at '0x000001D4'.
The memory could not be 'read'.

------------------------------------------------------------------------------

----------------------------------------
x86 Registers

52. tanuki14 (0)
Mail to tanuki14

09-03-2008, 12:08:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ช่วยมาตอบกระทู้51หน่อยงับ

ด่วนๆ

53. theboat` (0)
Mail to theboat`

29-03-2008, 15:33:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอไฟล์ แพท์ 1.21 a หน่อย โหลดนั้นโหลดไม่ได้มันไม่ครบ 100ซะที โหลดไม่ครบอ่ะ

แจก ไฟล์ วอ คราฟ ที คับ ขอตัวเต็ม อ่ะ ไฟล์ bit ยิ่งดี

ที่ติดตั้งเองอ่ะ

54. Heretic
    29-03-2008, 16:14:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โถๆๆ สร้างภาพทำเป็นคนดี ถุย!
55. pukpukpukpuk (0)
Mail to pukpukpukpuk

29-03-2008, 19:57:39   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุนสำหรับ กระทู้ที่มีสาระเช่นนี้ ครับ

ถึงไครๆ จะว่าคุนเกรียนก็เถอะ แต่ผมก็เห็นว่าไม่ นี่นา

กะทู้ ดีดี อยู่ นานๆๆ

56. wasanyong (0)
Mail to wasanyong

30-03-2008, 22:01:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ของผมมันเป็น แบบนี้อ่ะ

เข้าหน้าเวปแล้วกด yes Loader มันขึ้นมา แต่มันไม่โหลดอ่าคับ

ทั้งๆที่ลงเกมใหม่ แล้วนะคับ

นี่ลิ้งนะคับ

http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=DA07388

57. narat555 (0)
Mail to narat555

12-04-2008, 21:28:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอแผนที่วอคราฟทีครับบบ ขอเยอะๆเลย ผมดาวโหลดมาไม่ได้ซื้อแผ่นไม่มีแผนที่เลย ทำWorld editorก็ทำยากง่า
58. T_T
    12-04-2008, 21:51:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สวัสดีครับ คือผมมีปัญหาเกี่ยวกับการเล่นเซ็นทอร์อะครับ

เพราะผมเลือกจะอัพรีเทิน+สตั๊นกอ่นจะอัพเลือดลดคู่อะ

แรกๆเลยคิดไม่ค่อยได้ ท่านคิดว่าควรอัพอันไหนดีกว่าอะครับ

+ เวลาผมเล่นเซ็นทอร์ผมชอบออก Sange/yasha ซึ่งมันก็ฆ่าได้บ้างแต่ก็ชอบโดนด่าอะครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมเพราะ yasha ก็+ str ถ้าท่านว่าไม่ดีผมควรออกอะไร เพราะตอนหลังผมก็ออกฮาร์ทอะครับ

ยังไงช่วยตอบทีผมกะจะเล่นตัวนี้ให้เก่งก่อนอะ ค่อยเปลี่ยนตัว ถ้าถามไรไม่ดีก็ขอโทษด้วยคับ

59. bossdamon (0)
Mail to bossdamon

12-04-2008, 22:45:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ของผมเปงงี้

war3.exe-Entry Point Not Found

The procedure entry point_AIL_set_sample_pan  8 could not be Located in the dynamic link library mss32.dll

ผมโหลด mss32.dll มาแล้วครับ ไว้ใน C:\WINDOWS\system32

ตัวWarcarft ผมก็อปมาจากเพื่อนอ่ะครับ อัพเดทเวอร์ชั่นแล้ว

เกิดจากอะไรหรอครับ

เออแล้วที่ถามเรื่องเล่น เซนทอร์อ่ะ ไม่มีใครออก sang กะyashaหรอกนะ เซนทอร์มันต้องเปิดเกม+แท้งจะมีประโยชน์น์กว่าไล่ฆ่านะ เกมนี้นะแค่ฆ่าได้ไม่เรียกว่าproนะ
มันต้องเล่นเพื่อทีมเซนทอร์ส่วนมากออกboot of travel
,Dagger of escape ไว้บลิ้งไปกลางวงศัตรูแล้วสตันหมูเปิดเกม อันนี้สำคัญสุด,radaince,Heart of terra'
Vangaurdหรือhood แล้วแต่ว่าเจอพวกแบบไหน

ตอนแรกๆอัพ return +stomp hoof ไปเรื่อยๆ อัพ double edge ตอนกลางๆเกมประมาณเวล16+

ผมก็เล่นอย่างนี้

60. bossdamon (0)
Mail to bossdamon

12-04-2008, 22:52:29   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรป54 โคตรเกรียนว่ะ ขยะชิบหายเลยเขาช่วยคนอื่นก็ด่า

สมองมีป่าวว่ะเกรียนเอ้ยสมองแมร่งเหมือนเด้กปันยาอ่อนคิด

61. deaw
    14-04-2008, 19:15:24   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไมเราคีได้แต่จอยไม่ได้งะonlineนะในร้านคับจอยไม่ได้ช่วยบอกทีใช้โมเด็มแถมมาจาก maxnet ชื่อ huaweiคับ
62. midnight22222 (0)
Mail to midnight22222

02-05-2008, 21:15:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
cd-rom drive error.
warcarft lll was unable to detect a disc in your cd-rom drive.
please make sure your warcraft lll disc is in your cd-rom drive,then click on Retry

63. midnight22222 (0)
Mail to midnight22222

02-05-2008, 21:19:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มันขึ้นว่างี้ตอนดับเบิ้ลคิกเข้าเกม
cd-rom drive error.
warcarft lll was unable to detect a disc in your cd-rom drive.
please make sure your warcraft lll disc is in your cd-rom drive,then click on Retry

ทำไงคับบอกผมทีอยากเล่นมากเลยขอระเอียดเลยนะคับผมงงไปหมดร้วอ้ะคับช่วยบอกผมทีนะคับบบบบ
ขอบคุงคร๊าบบบบบบบบบบบบ
 มาที่เมลผมก้อได้นะ คับ club-dek-za  hotmail.com
ฝากด้วยนะคับ อยาก เล่น มาก เลย คับ บอก ที คับ

< หน้าที่แล้ว [1] [2] [3] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: