---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 23:19 ของวันที่ 01/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
WarcraftIII Dota (หน้าที่ 1/2)
[1] [2] หน้าถัดไป >
พยาคุฑ เลิกใช้คำนี้เถอะครับ
0. nattavud (0)
Mail to nattavud

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    14-07-2007, 16:08:22   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
Share

พยาคุฑเลิกใช้คำนี้เถอะครับ

ผมรู้พวกคุณอยากไปเปรียบเทียบฮีโรในดอทเอในสุนก จำง่าย

แต่พยาคุธเป็นพึงสัญลักษณ์ ของราชการของประเทศไทย

เปนสัญลักษณ์นำหน้าของพระเจ้าอยู่หัว จะติดอยู่บนหน้ารถของ พระเจ้าอยู่หัว ผมว่าเปลี่ยนเป็นตัวอื่นดีไหม เอาเปน พยาติยักก็ได้ ขอความร่วมมือหน่อย

1. tSUTAYA (0)
Mail to tSUTAYA

14-07-2007, 16:41:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คำนี้นาย แอบ จต ดิ สาด มันเล่นก่อน ไปบอกมันเหอะคับ

ปล.กุไม่พลาด ตรัสสสสสสสส

2. [B]a[S]
(Non member)
    14-07-2007, 17:03:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
มานผิดตรงไหนที่คนเราจะใข้ชื่อว่า พญาครุฑ
หรือว่าเขา ใช้
น้ำมันแก๊สโซฮอล

ฮะ!!!!!!!

3. Ap(เอพี)Di(ดิ)Sad(สาด) (0)
Mail to Ap(เอพี)Di(ดิ)Sad(สาด)

14-07-2007, 17:20:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมว่า เปลี่ยนก็ดีนะครับ มันใช้ในทางราชการจริงๆ พูดไม่ผิดหรอก

ป.ล.กุใช้ตอนไหน- -

4. slashsolo (0)
Mail to slashsolo

14-07-2007, 19:08:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โฮ้ยควายแท้ๆ

ถ้าเป็ดเป็นสัญลักษณ์ มืงคงไม่ เย็ตเป็ดแล้วสินะ

ครุฑ มีทั่วไปตามนิยายน้ำเน่าหยิบมาพูดก็เรื่องธรรมดาๆ

5. Assassin25494 (0)

Mail to Assassin25494

14-07-2007, 20:56:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กรุตั้งเอง อะ พยาครุฑ มันผิดตรงไหนสะ!!
กรุตั้งเอง อะ พยาครุฑ มันผิดตรงไหนสะ!!

6. vallor (0)
Mail to vallor

14-07-2007, 20:59:21   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เมิงหัดเคารพนายหลวงกันมั่ง

ครับผมจะเลิกใช้คร้าบบบบบบบบ

ปล. กรุรักนายหลวงงงงงงงงงงงงงงงง

7. HaIGIeR (0)
Mail to HaIGIeR

14-07-2007, 21:47:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมด้วยยยยยยยยยยไม่ใช้ๆ
ปล.พยาครุฑ นี่HEROตัวไหน หว่า ช่างเหอะ ไม่อยากรู้และ
ใครว่าเกรียนก็ช่าง ผมรักในหลวง

8. cproject
    14-07-2007, 21:51:08   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โทดนะคับ จขกม. มืงเข้าใจผิดแล้ว

มันไม่ได้พิม พญาครุฑนะคับ กลับไปดูได้

มันพิมว่า พญาคฑุต คับ

9. MooSwan (0)
Mail to MooSwan

14-07-2007, 22:00:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ ครุต สินะ
10. Anakim_super (0)

Mail to Anakim_super

14-07-2007, 23:27:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผิดหรอวะ แล้วจะพูดคำนี้ได้หรอ

มันเปง!ในวรรณคดี มะใช่งิ แล้วมันก็ลักตัวภรรยาชาวบ้านด้วย

แผมยังสู้รบกับพญานาค อีกมะใช่งิ

โฉบจิกหัวพญานาคแล้วตัวมันก็จมลงน้ำเพราะ นาคกินหินไว้ใน้ท้อง ชิมิ

เคยได้ยันกันเปล่า

11. slashsolo (0)

14-07-2007, 23:34:54   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้ามืงรักในหลวงจริง มืงสาบานมั้ยว่าจะเป็นคนดีของสังคม
ช่วยเหลือผู้อื่น เสียสละ ไม่หวังลาภยศ อยู่อย่างพอเพียง ไม่เบียดเบียนใคร
มืงอย่ามากระแดะ แสแสร้ง ทำได้แต่ปาก คนลำบากลำบนมีมากมาย
มืงช่วยเขาเต็มที่ตามกำลังแล้วหรือยัง คนยากไร้ คนป่วยไม่มีค่ารักษา
มืงสัญญามั้ยว่าถ้าหาเงินได้มากพอ มืงจะบริจาคมูลนิธิ วัด โรงเรียน

เอาง่ายๆ มืงเป็นคนดีก็พอ ทำได้ขนาดไหนแล้วมืงอะ พูดแต่ปาก
แสดงให้เห็นทีดิ๊

12. Tsutaya (0)
Mail to Tsutaya

15-07-2007, 09:56:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุเห็นด้วยกะREPบนอย่างยิ่ง

ด.จ.ร. กุเกียจมัน

13. nooker2005 (0)
Mail to nooker2005

15-07-2007, 12:15:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เกี่ยวเ!่ยไรกับทำความดีวะ แค่เรียกพยาคุดเนี่ยนะ คุณก็ไปด่าไอพวกเขียนนิยายมั่งดิ

เรียกพยาคุดก็เลวและ ส้นตินเหอะ

14. [After]Dark
    15-07-2007, 12:41:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุว่าเรปบนเมิงเก็บ สมองขี้เลื่อยๆ/ปากหมา ไว้คุยกับส้วมเหอะ แม้งไปกันคนละประเด็นละ อายุมันคงไม่เกิน 14 ปี แน่นอน พวกวัยกำลังเกรียนพอดีเลย
15. Kuraprikaอ่ะต๊าๆๆ (0)
Mail to Kuraprikaอ่ะต๊าๆๆ

15-07-2007, 13:10:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พญาครุฑ เรียกๆไปเถอะมันจำได้ง่าย

พญาครุฑมาแว้ว!!! พญาครุฑมาแว้ว!!! พญาครุฑมาแว้ว!!!

นี่กุโรคจิตไหมเนี่ย!!

16. lolz_hippy (0)
Mail to lolz_hippy

15-07-2007, 13:30:27   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โธ่ไอควาย จขกท. เอ็งพิมพ์ "พญาครุฑ" ให้ถูกก่อนเถอะ
17. nattavud
    15-07-2007, 14:04:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เลิกเถียงกันเถอะ

ที่ผมจะสือจริงๆ การเอาเกมต่างชาติมาเปรียบเทียบกับสัญลักษณ์ของราชการ สัญลักษณ์นำทางของพระเจ้าอยู่หัว คิดเอาละกัน มันก็เหมือนกับหนังเรื่อง ฟุตบอลที่ ทีมชาติลาวไปแข่งบอลโลก แล้วไปดูถูกเขาว่าลาวไม่ทันสมัย เขาเลยมาโยวายกัน แต่นี่เกม มีแต่คนละเล่นคงไม่สาระกันมั้ง

18. mOohOneY (0)
Mail to mOohOneY

15-07-2007, 14:33:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นายนิเข้าท่าดีนิ

แจ่มๆ

มาเปลี่ยนกัลเหอะ

อย่าหลบหลูเบื้ยงสูงเยย^^~

19. slashsolo (0)

15-07-2007, 15:30:20   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลบหลู่ how ?
20. Aztray (0)
Mail to Aztray

15-07-2007, 15:36:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เจ้าของกระทู้ ก็แค่เห็นแล้วเห็นว่าแต่พญาครุฑเป็นสัญลักษณ์ ของราชการไทย

คงไม่อยากเห็นเด็กเกรียนๆเอามาใช้เรียกชื่อฮีโร่กันสนุกปาก

คงจะแค่นั้นแหละ

เกี่ยวไรกับทำความดีตอบแทนในหลวงว่ะ แถไปเรื่อย มรึงอยากชนะ อยากด่าคนมาก ไปส่องกระจกด่ากับเงาตัวเองไป หร่าลาก

บอกว่าให้ทำให้ดู กรูก็ไม่เคยเห็นอั้ยคนบอกจะทำหร่าอะไรดีๆบ้างเลย เกรียนในบอร์ดไปวันๆ ต่างกันตรงไหน ? เออ ปากเก่งกว่าไงที่ต่าง ::

Modified on: 15-07-2007, 15:41:48

21. lolz_hippy (0)
Mail to lolz_hippy

15-07-2007, 15:59:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไอRepบนก็ทำเป็นเข้าใจคนอื่น ถุ้ย..! ตัวเองก็ทำให้คนอื่นคิดว่าตัวเองรู้ดีเก่งอย่างนู้นอย่างนี้ ไม่รู้รึไงว่าในใจเขาหัวเราะในความโง่ของ ไอRepบน

ไอเจ้าของกระทู้น่ะ เที่ยวมาด่าคนอื่นให้ทำตามตัวเอง ถุ้ย! ภาษาไทยยังพิมพ์ผิด

ปล.เมพสินะRepบน

::

Modified on: 15-07-2007, 16:01:14

22. 555555
    15-07-2007, 16:23:26   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
askfmsd,mmermgkmkbrnrf
23. The Pao Return (0)

Mail to The Pao Return

15-07-2007, 16:49:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พวกเราไม่ได้มีเจตนาจะไปว่าร้ายสัญลักษณ์ของทางราชการนี่ครับ

พวกเรานำมาละเล่นเพื่อความสนุกกับความสะดวกเฉยๆ
ตั้งแต่แรกแล้วนะครับที่พวกเรานำมาพูดกันให้ติดตลกกันเท่านั้นเอง
ไม่ได้ไปเกี่ยวพันธ์อะไรกับในหลวงหรือแผ่นดินแม้แต่น้อย และก็ไม่ได้มีเจตนาจะสื่อความไปถึงสัญลักษณ์นั้นกันตั้งแต่ต้นอยู่แล้วด้วย

อีกอย่าง Hero ตัวนั้นใน DotA ก็ไม่ได้มีความหมายถึงความไม่ดี/ความชั่ว.. สักหน่อยนี่ครับครับ ?
มันก็เป็นแค่Unit ตัวนึงในDotA ..มันสื่อถึงความไม่เคารพ/ดูหมิ่น/ความเลว ตรงไหนหรือครับ ? คุณถึงอยากให้เลิกใช้

การที่คุณมาโชว์ฮึดจะทำความดี โดยเอาในหลวงมาเป็นข้ออ้างเพื่อ อิงความให้กับฝ่านตนเองนั้น
ผมว่าจุดนี้ต่างหากล่ะครับ ที่มันไม่สมควรทำ ถ้าคุณอยากแสดงเจตนาว่าให้ผู้ครเลิกใช้คำนี้จริงๆ
คุณก็ควรพูดออกมาในรูปแบบอื่นสิครับ

24. Assassin25494 (0)

Mail to Assassin25494

15-07-2007, 17:43:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าคิดว่ามันผิดมาก กุเลิกใช้ก็ได้
25. slashsolo (0)

15-07-2007, 18:10:00   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
7. HaIGIeR (0)
Mail to HaIGIeR

14-07-2007, 21:47:46 [Edit message] ผมด้วยยยยยยยยยยไม่ใช้ๆ
ปล.พยาครุฑ นี่HEROตัวไหน หว่า ช่างเหอะ ไม่อยากรู้และ
ใครว่าเกรียนก็ช่าง ผมรักในหลวง
---------------------------------------------------------------------------------------
หวายๆ มีคนหน้าแตก
กุหมายถึงแรปลี่ นี่นะเคอะๆ หวาย ลูกกระหรี่หน้าแตก
สงสัยมืงอยากด่ากุมากล่ะสิเคอะ รอได้ทีค่อยโผล่ชิมิเคอะ
กุยอมรับว่าคันปากอยากด่าคนนะเคอะ เอิ้กๆๆ แล้วกุก็รอด่ามืงด้วยแหละเคอะ

แล้วรู้ได้ไงกุไม่ใช่คนดีเคอะ การปฏิบัติตัวในบอร์ดกับชีวิตจริงต่างกันนะเคอะ
กุเข้าวัดถวายสังฆทานทุกปีนะเคอะ ให้ตั้งขอทานทุกปีนะเคอะ
กุแจกเสื้อผ้าเก่าไม่ใช้แล้วให้เด็กยากไร้นะเคอะ
หนังสือไม่ใช้แล้วกุให้น้องปี 1 นะเคอะ ใบปลิวกุรับทุกใบนะเคอะ (ถือว่าช่วยทำมาหากิน)
กุไปแนะแนวน้องโรงเรียนนะเคอะ เล่น dota กุสอน noob นะเคอะ
ยังมีอีกมากนะเคอะ
แล้วมืงดีกว่ากุยังเคอะ

26. Aztray (0)

15-07-2007, 18:15:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมไม่ได้ว่างมานั่งจับพิมผิดคนคับ ผมอ่อนไทยผมยอมรับ (จะเอาดีภาษาไทย เรียนภาษายุ่นยังง่ายกว่า ประมาณนั้นเลย lol ) แต่ผมก็ยังสื่อสารกับชาวบ้านได้ปกตินะ?

อั้ยเจ้าของกระทู้มันไปด่าอะไรใครตอนไหนเหรอ ผมไม่เห็นจิงๆ ที่โพสรีพลายก่อนหน้านี้แค่จะย้ำในส่วนที่เจ้าของกระทู้เสนอเท่านั้นเอง

มันก็เป็นแนวคิดส่วนบุคคล

สำหรับผมเอง แค่ใช้คำๆนั้น มันไม่ได้สื่อเล่นของสูงเลย ในสายตาผม มันแล้วแต่เจตนาคนใช้ และแน่นอนว่าพวกที่ใช้มันก็ไม่ได้คิดแบบนั้นหรอก

โอเวอร์ไปรึเปล่า = =?

เขาพอใจจะรักและ เถิดทูนของเขา คุณจะต้องไปทำตัวเจ้ากี้เจ้าการสั่งชาวบ้านทำอย่างนู๊น เพื่อแสดงความรักของเขาด้วยเหรอคับ ไร้สาระมากๆ

แล้วก็นะ ผมขั้นไว้ให้คุณแยกอ่านง่ายๆ มันมีอะไรผิดพลาดยังงั้นเหรอ? ผมรู้แต่แรกแล้วว่าคุณไม่ได้ด่าเจ้าของกระทู้ในรีพลายนั้นนะ ::

Modified on: 15-07-2007, 18:23:13

27. Aztray (0)

15-07-2007, 18:28:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แล้วรู้ได้ไงกุไม่ใช่คนดีเคอะ การปฏิบัติตัวในบอร์ดกับชีวิตจริงต่างกันนะเคอะ
กุเข้าวัดถวายสังฆทานทุกปีนะเคอะ ให้ตั้งขอทานทุกปีนะเคอะ
กุแจกเสื้อผ้าเก่าไม่ใช้แล้วให้เด็กยากไร้นะเคอะ
หนังสือไม่ใช้แล้วกุให้น้องปี 1 นะเคอะ ใบปลิวกุรับทุกใบนะเคอะ (ถือว่าช่วยทำมาหากิน)
กุไปแนะแนวน้องโรงเรียนนะเคอะ เล่น dota กุสอน noob นะเคอะ
ยังมีอีกมากนะเคอะ
แล้วมืงดีกว่ากุยังเคอะ

ในชีวิตจิงผม ก็ต่างจากในบอร์ดคับ

ผมโขมยเงินขอทานตาบอด ผมเข้าวัดไปขอข้าวเขากิน ผมหยิบในปลิวแล้วก็ห่อหมากฝรั่งแล้วก็ทิ้งแมร่งตรงนั้น ผมเอาเสื้อผ้าเก่าๆไปจุดไฟเผารังขยะเล่น ผมม่อและหลอกฟันแล้วทิ้งรุ่นน้องมาก็หลายคน เล่นDotaผมก็ด่าซะนูบแมร่งเสียคน ยังมีอีกเยอะคับ ทั้งชนคนแก่ ฉุดเมียเพื่อน แย่งอมยิ้มเด็กอีก

แมร่งเอ้ย~ ว่าแต่ว่าคุณจะรู้ได้ไงว่าอันไหนเป็นความจิง อันไหนที่โกหกขึ้นมา? lol~
::

Modified on: 15-07-2007, 18:30:02

28. ranma_chan_2เจเจเฮช เอฟซี (0)
Mail to ranma_chan_2เจเจเฮช เอฟซี

15-07-2007, 19:12:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

เอาเวลาพิมพ์ไปชักว่าวบริจาคอสุจิช่วยชาติดีกว่ามั้ย

มันแต่งกันขำขำว้อย.....

29. cproject
    15-07-2007, 19:17:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุบอกแล้วว่ามันพิมว่า พญาคฑุต ไม่ใช่พญาครุฑ

30. Aztray (0)

15-07-2007, 20:27:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สรุปพิมไงวะ

พยาดรุก ?

31. Obsever (0)
Mail to Obsever

15-07-2007, 22:34:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เราใช้คำว่า"พญาครุฑ" มิได้ใช้คำว่า "พญาคุฑ" ฉะนั้นประเด็น จขกท ตกไป

[1] [2] หน้าถัดไป >
ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: