---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 14:46 ของวันที่ 31/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
ADSL,Internet (หน้าที่ 1/1)
ตอบปัญหาคอมพิวเตอร์และระบบ ADSL/ISDN
0. intimate02 (0)
Mail to intimate02

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    03-01-2009, 13:10:07   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

สวัสดีคับ

กระผมเป็นช่างทางนี้โดยตรง

หากมีปัญหาหรือจะถามข้อมูลเกี่ยวกับการใช้งาน ADSL โพสทิ้งไว้นะคับ เดี๋ยวผมจะเข้ามาตอบปัญหาให้

หรือแอดมาคุยที่ Tip_ate 40  hotmail.com

ปล. รับจ้างซ่อมคอมลงโปรแกรม และ แก้ไขสัญญาณระบบ ADSL / ISDN

1. Mackzuza (0)
Mail to Mackzuza

03-01-2009, 20:26:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช่หรือไม่?โดนเพื่อนล้อว่าอ้วน!!!

ใช่หรือไม่?ต้องซื้อกางเกงใหม่ตลอด แต่ดันเป็นSize ที่ใหญ่กว่าเดิม!!!

ใช่หรือไม่?อายคนขายมากเลย เวลาซื้อเสื้อผ้าSize ใหญ่ๆ!!!

ใช่หรือไม่?อยากใส่เสื้อผ้าที่นางแบบใส่จัง!!!

ใช่หรือไม่?รำคาญส่วนเกินตรงหน้าทองมากๆ แล้วยังมีตรงต้นแขน ต้นขาด้วย เศร้า!!!

ใช่หรือไม่?พยายามลดมาหลายวิธีละ ไม่เห็นจะได้ผลเลย!!!

ใช่หรือไม่?เมื่อปีที่แล้วหนัก 50 กิโลกรัม ปีนี้ทำไมมันเพิ่มมาเยอะจัง แล้วปีหน้าละมันจะเพิ่มสักเท่าไร!!!

ใครอยากลดน้ำหนัก หรือมีปัญหาสุขภาพเรื้อรัง

สามารถกรอกข้อมูล เพื่อรับการปรึกษาฟรีได้ที่นี่

http://sturly.com/mackzazu

และเรามีวิธีที่ทำให้คุณลดความอ้วนได้อย่างแน่นอน เราจะไม่ทำให้คุณกลับไปอ้วนอีกต่อไป!!! ::

Modified on: 03-01-2009, 20:28:22

2. Mr.NaMor (0)
Mail to Mr.NaMor

04-01-2009, 13:50:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือผมอยากลองเปิดเซิฟ แบบ SQL อ่า
แต่ เซ็ด ไอพีมะ เปง ผมใช้ maxnet packet indy 2mb อ่า
อยากให้ช่วยตอบทีว่าวิธีเซด ไอพี ทำ ไง อ่าครับ

3. sasin002 (0)
Mail to sasin002

04-01-2009, 14:14:05   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
วิธีหาเงินจากอินเตอร์เน็ต เข้าไปอ่านดูได้ที่

http://club.mthai.com/club.php?club=naruto&club_id=477

ปล.ลองอ่านดูแล้วจะรู้ครับ อีกหนึ่งวิธีหาเงิน

4. lonsa9000 (0)
Mail to lonsa9000

07-01-2009, 08:10:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือ Notebook เพื่อนผมเป็นไรไม่รู้ครับ
เปิดเครื่อง พอมันโหลดตรงวินโด XP เสร็จ มันก็จะขึ้น welcome ใช่ไหมครับ แต่มันก็ดัดมีข้อความอะไรไม่รู้ขึ้นมาครับ
---------------
Isass.exe
Insufficient system resources exist to complete the API
---------------

แล้วมันก็มีให้กด OK พอกดเสร็จ โน๊ตบุ๊คก็รีสตาสร์เองอะครับ แล้วมันก็ขึ้นแบบนี้อีก กดอีก ก็รีอีก มีวิธีแก้ไหมครับ (Acer ครับ)

5. lonsa9000 (0)
Mail to lonsa9000

07-01-2009, 08:15:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เซฟโมตก็ใช้ไม่ได้ครับ มันขึ้น ererr จอสีฟ้า แล้วก็มีข้อความ แต่จดไม่ทันเพราะมันรีสตาส จำได้ว่ามีพวก 0f000000 X 0f000000 (ตัวเลขอะไรไม่รู้นะ แต่ลักษณะเป็นแบบเลขหลายๆตัวคูณกันอะครับ)
::

Modified on: 07-01-2009, 08:16:43

6. O3MITI (0)
Mail to O3MITI

08-01-2009, 17:05:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือเน๊ตมันเปนไรม่ะรู้อ่ะ มันวิ่ง 20m เวลาแค่ 3 นาที แต่ที่ส่งมาแค่ 250k อ่ะ งง เล่นไรไม่ค่อยได้เลย

เซง

7. intimate02 (0)

10-01-2009, 00:34:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คับมาละคับพอดีไป สมณาที่ต่างจังหวัดมา

อ่าจะเปิดเซฟ SQL วิธีเช็คไอพีเครื่องไปที่
start > run > พิมพ์ว่า cmd แล้วกด Enter

หลังจากมันขึ้นหน้า Form ขึ้นมาแล้วให้พิมพ์คำว่า ipconfig แล้วกด Enter คับ แล้วเราก็จะสามารถดูไอพีเครื่องเราได้

8. intimate02 (0)

10-01-2009, 00:39:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ครับ สำหรับโนตบุ๊ค รุ่น Acer

ผมว่าปัญหานี้น่าจะมาจากการลงวินโดว์นะครับ

หรือไม่ก็เราอาจจะไปเผลอลบไฟล์ของวินโดว์ทิ้ง

ทำให้เครื่องเรามัน BAD ทำให้เออเร่อเข้าหน้า Window ไม่ได้

วิธีแก้ไข ลองลงวินโดว์ใหม่นะครับ แนะนำให้ใช้แผ่นของโน๊คบุ๊ค
และรุ่นไร Window ให้เป็น SP2. นะครับ

ถ้าได้หรือไม่ได้ก็แวะมาถามใหม่นะครับ

9. intimate02 (0)

10-01-2009, 00:43:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ครับสำหรับปัญหาอินเตอร์เน็ตที่บอกว่าวิ่ง 20 M แค่ 3 นาที

เป็นไปไม่ได้ครับหรือถ้าเป็นไปได้คงจะเป็นช่วงที่ระบบสัญญาณถูกรบกวน

ถ้ายังไงผผมขอข้อมูลเกี่ยวกับอินเตอร์เน็ตหน่อยนะคับว่า

ใช้ของอะไร ความเร็วเท่าไร แล้วบ้านคุณอยู่แถวไหน

โพสไว้นะคับเดี่ยวผมจะมาตอบให้

10. O3MITI (0)
Mail to O3MITI

11-01-2009, 10:28:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ใช้ ของToT อ่ะครับ ความเร็วก็ 512/256 แถวแพร่อ่ะครับ

มันเปนตลอดเลบยอ่ะ เซงเล่นไรม่ะค่อยได้

มันวิ่งอย่างเดียวเลย ทั้งๆ ที่ตัวส่งส่งมาแค่ไม่ถึง 100kแต่มันวิ่งไป 10m+ - -* งง เปนมา5 วันและ

11. intimate02 (0)

11-01-2009, 16:43:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คับสำหรับอินเตอร์เน็ต

ถ้าถามผมว่าเน็ต TOT ดีไหม ผมการันตีได้คับว่าดี

แต่ปัญหานี้จะตามมาตอนเวลาที่เราเล่นเน็ตคือ

ระยะทางจากบ้านถึงชุมสาย หรือระยะทางจากชุมสายมาถึงบ้านอาจจะมีสัญญาณรบกวนของวิทยุ ผมแนะนำให้ไปเทสสปีดความเร็วดูที่
www.adslthailand.com

ถ้าไงไม่ได้ลองแอดเมลล์มาคุยส่วนตัวผมได้ที่ Tip_ate40  hotmail.com

12. o3MITI (0)
Mail to o3MITI

11-01-2009, 18:43:30   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือมันวิ่งอย่างเดียวอ่ะเล่น ห่าไรไมได้เลย แล้วเม้งจะวิ่งหาพ่อ ทั้งๆที่ส่งมา การันตีห่วย แตก -- * --

dsl กับ LAn มันเดินอย่างเดียว internet ไม่เดินเย ลาว

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: