---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 20:05 ของวันที่ 20/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
ADSL,Internet (หน้าที่ 1/1)
ใครใช้ NETของ TOT แล้วเข้าเว็บไม่ได้มีวิธีแก้ครับ
0. tongspy (0)
Mail to tongspy

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    24-12-2007, 18:20:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

วิธีแก้ปัญหา สำหรับเน็ตเข้าไม่ได้ หรือล่ม

เครดิต dekthaitp ที่ http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=76976

ผมแนะนำให้ใช้ proxy นะครับ

IP,Port Thailand
203.152.5.2 80
203.152.5.3 8080
203.144.144.164 80
202.28.120.9:8080
203.144.144.164:800
203.144.144.163:800
203.144.144.164:8080

ผมแนะนำให้ใช้เวลาที่เน็ตมีปัญหานะครับ ไม่แนะนำให้ใช้ตลอดเดี๋ยวจะมีปัญหาครับ

การตั้ง proxy
สำหรับ IE

เข้าไปใน IEอันดับแรกจะต้องเปิดตัวโปรแกรม Internet Explorer ขึ้นมาเพื่อทำการเปลี่ยนแปลงจากนั้นให้เลือกไปที่ Menu Bar ในส่วนของคำว่า ในวงกลมสีแดง
และเลือกที่ Internet Options

ขั้นตอนที่ 2.

หลังจากนั้นให้ดูที่ Tab ของส่วน Connections ในวงกลมสีแดงตามรูป
แล้วเลือกที่ Dial-up and Virtual Private Network Setting
ในชื่อ Modem ที่ใช้ในการเชื่อมต่อ Internetมาที่มหาวิทยาลัยศรีปทุม
จากนั้นเลือกที่ Setting... จะปรากฏหน้าต่างตามรูปที่ 3 .

แต่ในกรณีของ Router ให้เลือกเป็น LAN setting นะครับผม

ขั้นตอนที่ 3.

หลังจากที่เลือกในส่วนของ Setting แล้วจะปรากฏหน้าต่างที่เป็นชื่อเดียวกับ Modem ที่ใช้สำหรับต่อ Internet มาที่มหาวิทยาลัยศรีปทุม

เลือกที่ Proxy Server แล้วคลิกในส่วนของ Use a proxy server... ในช่องของ
Address ให้เป็นไปตามเบอร์ที่ผู้ใช้โทรเข้ามาดังนี้

สำหรับ Firefox
ไปที่ Tool > Option > Advance > Connection > Setting >> ติ๊กหน้า Manual Proxy Configuration
แล้วใส่ตัวเลขตามด้านบนลงไปครับ

ปล.ใช้ได้จริงครับผมลองแล้ว ใครเอาไปลองใช้ได้มาโพสบอกคนอื่นด้วยนะครับ จะได้รู้ว่าใช้ได้ทุกคนไหม ปล. เล่นไปสักพัก เอา proxy ออกด้วยนะครับ เพราะเดียวมันจะ มีปัญหา ถ้าเอาออกแล้วยัง ล่ม หรือหลุดบ่อยก็ ใช้ต่อ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: