---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 17:10 ของวันที่ 25/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Cabal (หน้าที่ 1/1)
คุณคิดว่าอาชีพอะไรเก่งสุด......เข้ามา
0. Gariel (0)
Mail to Gariel

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    06-04-2008, 07:57:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

สำหรับผมนั้น ผมว่า Warrior เก่งสุดแล้ว คิดดูสิ

ตีแรง ถึก เลือดเยอะ สกิลก็แรง ผมว่าสุดยอดแล้ว

แถมถ้ามาวัดกันที่ ชุดมิทิลสิ เบรดกับวิ ชิดซ้ายเลย ชุดมิทิลของวอ ป้องกันมากกว่า ชุดมิทิลของเบรดกับวิ ตั้ง 18

แล้วมันมี 4 ชุด 18 X 4 = 72 พลังป้องกัน ต่างกันตั้ง 72

แถมวอยัง ดาบเดียว ดาบแรง ดาบใหญ่ และขอบอก

มาวัดกันที่ มิทิล ส่วนใหญ่อาวุธ จะไม่เอาอ๊อฟ คริ ส่วนใหญ่จะเอาอ๊อฟ แอม กัน ทำให้ตรงนี้วอได้เปรียบ

ได้เปรียบเบรดไงล่ะ เพราะเบรดมันสาย คริ แต่พอมามิทิล เขาไม่เล่นคริกันละ เขาเล่น แอมกัน

และไม่ต้องห่วงว่าวอจะโดนคริ เหมือนเดิม ถ้าอัพ สกิลอัพเกรดตามดังนี้

1. เลือด
2.ตีเล็ก
3.ตีใหญ่
4.ป้องกันเล็ก
5.ป้องกันใหญ่
6. หลบหลีกใหญ่

แค่นี้แหละ อึด แรง ถึก ตายยาก หลบคริได้ ฆ่าคนสบาย นอกนั้นก็ใส่แต่ของ + โจมตีเยอะๆ เน้น โจมตีไปเลย

....................... ผมว่าผมคิดถูกแล้วนะ ให้เพื่อนๆมาออกความเห็นกันทีว่า อาชีพไหน เก่งสุดอ่ะ และบอกเหตุผลมาด้วยนะ

1. yaimoshi93 (0)
Mail to yaimoshi93

06-04-2008, 10:09:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เบลดเดอร์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เพราะผมเล่น เบลด เรื่องชุดไม่ใช่ปัญหา เพราะผมเล่นสายวอ

ใส่ชุดวอได้สาบายยยยยยยย

2. วอเทพสุดว่ะ
(Non member)
    06-04-2008, 12:49:34   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรปบนมืงใส่ชุดวอได้เพราะมืงกากอยู่อะดิ
เบรดใส่ชุดวอได้แค่osโว้ยกากสัสๆ
เบรดกากๆแค่เจอท่าatk+410เลือด+1450ก็เดี้ยงแล้ว
วอเทพสุดโว้ย

3. Lamington (0)
Mail to Lamington

06-04-2008, 20:57:09   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุก็ว่า วอ ว่ะ แม่ม อึด ชิบหาย ตายยาก ตายเย็น ตีแรงอีก แม่ม กุเล่นเบรดนะ คริใส่วอบ่อยอยู่

แต่ถ้าวอเรียนหลบหลีกที กุก็คริวอไม่บ่อยสิ สัส ขืนมันเรียนกุก็แย่ละ ตายหร่า

ถ้าย้อนเวลาได้ กุคงไปเล่นวอ ละ

เรป 1 มืงเอาไรคิด เขาวัดกันที่ มิทิลโว้ย

4. คออวยรวย
(Non member)
    06-04-2008, 21:18:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุว่าasassinว่ะ 55555

อย่าว่ากุนะกุเกรียน

5. Gariel (0)

26-04-2008, 23:03:04   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุก็ ว่า เบรด นะสัส แม่ม สะเตตัส ของเบรด แม่ม น่ากลัว

หลบหลีกกับแม่นยำ ก็สูง แม่ม

แต่วอ ของที่มันใส่ก็เทพ สัส -*- วอชนะของ เบรด ชนะ สะเตตัส ตกลงใครเก่งกว่ากันฟะ

เออ แต่กุเล่น ฟอร์ด เบรด ว่ะ FB เก่งนะสัส บัปให้มานาเหลือ 0 จากนั้นบัปให้หยุดอยู่กับที่ แล้ว สอย แม่ม เลย ก๊ากกกกกๆๆๆ

WI กับ FS เอาไปไกลๆ สัส อ่อนด๋อยมากมาย

WA BL FB FA 3 อาชีพนี้ ใครเก่งสุดฟะ สัส

กุก็อยากรู้เหมือนกัน ว่าอาชีพอะไรเก่งสุด

6. MaFiaMaster (0)
Mail to MaFiaMaster

17-07-2008, 14:01:01   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
วอ ของเค้าแรงจิงสายคริแอมยิ่งโหด แต่ทำไมไม่คิดว่า เบรด สายคริแอมจะโหดมั่งล่ะ มีบัฟแอมซะอย่างถึง20วิก็คุ้มมันต้องตายก่อน20วิแน่ๆ เพราะกุสู้กับใครไม่เกิน12คอมโบ ไม่กุก็มันตายก่อนเกิน12คอมโบ แต่หยั่งว่าแหละนะ มันอยู่ที่ของกุไปเจอFSร่อนโส่ใส่กุทีเดียวตายเลยเลือด2800+ มันอยู่ที่ของว่ะกุว่านะสายไหนก็เก่งได้ แล้ว ข้างบนน่ะเล่นFBอย่าให้เลยท่าพวกนั้น เกรียนเค้าใช้กันถ้าเก่งจิงต้องฝีมือล้วนๆ แต่กุก็ไม่หวั่น เพราะกุเล่นเบรดอ่ะ ถ้าโดนล๊อกตรีน มีบัฟกันว่ะ ส่วนลดMPกุกลิ่งตัวสเตปเกรียนวิ่งหนี เพราะกุถือว่ากุไม่เกรียนเพราะFBมันเกรียนใช้ท่านั้นก่อน
7. MaFiaMaster (0)
Mail to MaFiaMaster

17-07-2008, 14:07:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
โพสต่อกันด้วยนะ ผมก็อยากรู้จากมุมมองหลายๆคน

Gariel เล่นเซิฟไหนเนี่ย

8. zzlunaticzz (0)
Mail to zzlunaticzz

17-07-2008, 14:18:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไม่มีใครคิดถึง FS สายเวทบ้างเลยหรอครับ
จริงอยู่ครับ ที่วออึด ถึก ตีแรง
แต่ถ้าลองกับ FS สายเวท ใส่ Magic AMP 12% ทั้งตัวล่ะครับ
ยิงวอ ดีเฟ้น 800+
ก็ยิงเข้าดอกละ 300 ละครับ (ไม่รวมคริ)
วอสกิลร่ายช้ามาก
กว่าจะร่ายเส็ดก็โดน FS ยิงไป 2-3 สกิลแล้วล่ะครับ
อย่าดูถูก FS กับ WI และ Blader ครับ ว่าอ่อน
ถ้าคุณเจอวิ ใส่เซ็ตคริดาเมจ ที่เกิน 100%
(แหวนคริ ดาเมจ 15%2วง หัว OS สองรู 20% Orb 2 รู 2ข้าง 40%+คราฟ of death blow +บัพของวิเพิ่มไปอีกครับ)
และเจอเบลดใส่เซ็ตคริดาเมจแบบด้านบนเข้าไปอีกล่ะครับ
โดนคริเข้าไปซัก 3-4 ครั้ง คุณจะคิดว่าเลือดคุณเหลือเท่าไรครับ

PS: ทุกอาชีพเก่งได้เท่าเทียมกันหมดครับ ขึ้นอยู่กับของที่ใส่ และความสามารถในการเล่น และความคิดในการจัดคอมโบให้ออกมาดีที่สุดครับ

PS2 FB กับ FA ไม่ขอพูดถึงนะครับ
เพราะ 1) FB สกิลโกงรอบตัวครับ มีทั้งดีบัพ ลดเกราะ ดีบัพให้หยุดอยู่กับที่ ดีบัพลดมานา สกิลโจมตีองก็โกงอยู่แล้วครับ ลดเวล ลดเกราะ
ส่วน FA ถ้า ใส่เมจิกแอม 12% ทั้งตัวจริงๆ ผมว่าก็ไม่ไหวเหมือนกันล่ะครับ(ไกล เร็ว แรง)

ก็อย่างที่ว่าไว้ก่อนตั้งแต่แรกล่ะ ว่าจะเก่งได้ ขึ้นอยู่กับของ การอัพค่า Status การอัพเกรดสกิล เทคนิคในการเล่น ความสามารถในการจัดคอมโบ ไหวพริบในการพลิกแพลงคอมโบ และประสบการณ์ครับ
ส่วนในมุมมองผม ผมคิดว่าทุกอาชีพ เก่งเท่าเทียมกันหมดครับ เพราะว่าคนออกแบบเกมนี้ เค้าคงไม่อคติกับบางอาชีพหรอกจริงไหมครับ ::

Modified on: 17-07-2008, 14:37:31

9. pop2 (0)

Mail to pop2

23-07-2008, 15:46:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมว่าท่าเทียบ วอ กับ เบรดมาpvp กันนะ วอได้เปรียบกว่าเยอะ
เพราะวอมันเลือดเยอะสกิลบัพใหม่ๆก้+เลือด รีเลือด สกิลคอมก้ไกล
ส่วนเบรดมัน มีแต่ท่า+หลบอ่ะ เวลาpvpมันกดคอมโบ ก้เท่ากับหลบไม่มีผลและ แล้วชุดเบรดมันก้+หลบอ่ะ เวลาpvpมันคิดแต่ค่าป้องกัน เพราะฉนั้นวอ เก่งกว่าเบรด อีก ชุดมันก้+defเยอะ บัพก้+เลือด รีเลือด แถมเลือดมันก้เยอะอีก

สรุป วอ เลือดเยอะ กันเยอะ
เบรด หลบเยอะ ซึ่งไม่มีผลกับpvpเลย

เพราะฉนั้น

FB เมพสุด
::

Modified on: 23-07-2008, 15:47:21

10. RaYumSud (0)
Mail to RaYumSud

23-07-2008, 16:43:45   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุหาความสมดุลของเกมนี้ไม่เจอวะ

pvp FB ใครจะไปมีปัญญาชนะมันได้ กุถามหน่อย

เอาแค่นี้ ก็ไม่สมดุลเ!้ยไรแล้ว

11. l3ongju (0)
Mail to l3ongju

23-07-2008, 17:11:25   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมว่าเก่งทุกอาชีพครับ ใช่ว่าจะเก่งเฉพาะอาชีพเดียว

แต่ละอาชีพมันมีจุดอ่อนและจุดแข็ง

สรุป เก่งทุกอาชีพครับ สำหรับผม !!! ขึ้นอยู่กับจังหวะ ละ คู่ต่อสู้ มากกว่า หุหุ

12. Petezahotz (0)
Mail to Petezahotz

23-07-2008, 17:25:56   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เหนด้วยกะเรป11

เพราะว่าเกมทำมาทุกอาชีพต้องมีจุดด้อยจุดแข็ง

กว่าเขาจะทำออกมาก้ต้องทำไห้มันสมดุลอยุ่แล้ว

ไม่งั้นเขาไม่เปิดไห้พวกคุนเล่นหรอก

13. RaYumSud (0)
Mail to RaYumSud

23-07-2008, 18:50:23   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
พูดว่าเก่งทุกอาชีพพูดว่าสมดุล

คำพูดของคนอ่อนต่อโลก

แค่ไม่ชอบการโต้เถียงไม่ชอบให้มองว่าอันนั้นเก่งกว่าอันนี้

อันนั่นอ่อนอันนี้เก่ง

แต่ก็เปลี่ยนแปลงความจิงไม่ได้

ไม่มีวันที่จะมีความเท่าเทียมบยโลดนี้

เกมก็เหมือนกัน

ทำไมเกมต้องมีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลง

ปรับค่านั่นคานี้ อับแพท

เพื่อให้เกิดความสมดุลที่สุด

หมายความว่าไง หมายความว่าก่อนนั้น ความไม่สมดุลมันมีอยุ่จิง

ละเมิงมาบอก เก่งเท่ากันหมด

โง่ชิหาย

14. chubbydug (0)
Mail to chubbydug

25-07-2008, 19:52:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เรป บนมา pvp กับผมป่ะละ ผมเบรด144สกิวเทรน77

ชุด 99 +5 ทั้งตัว 2รู ใส่เลือด +คริ แหวน คริ15 เวล 53 2วง

เซิฟจริงอยู่เซิฟ จู อาวุดใส่ เบรคคาตะน่า 99+7 2ข้าง

เจอป่าว กุเลือดเยอะกว่าวอเมิงละกาน เลือดกุ 2500+ กุแปลงร่างใช้ท่าคริใส่ วอ 4200เลือดเมิงถึงไหม ห๊ะ เจอได้ตัวกุชื่อ
~!enThon3asTion!~

15. Gariel (0)

16-01-2009, 04:19:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเล่นเซิฟ Venus ครับ เป็นวอ เลเวล 133 ชื่อ เล่ยหมิงถง

ผมยังอ่อนอยู่เลย สกิลทรานแค่สายดาบ สายเวทอยู่ที่ จี

แต่ยังไงผมก็เชียร์วอเต็มที่ เพราะชนะมาเยอะ

FB นั้นตีแรงก็จริง แต่พลังป้องกัน น้อยมาก อาชีพวอและเบรด มีบัฟป้องกัน 2 บัป แถมแต่ละบัป เพิ่มเยอะมาก

แต่ FB มีบัปป้องกันแค่บัปเดียว แถมยังให้ป้องกันน้อยอีก

แต่วอ โหดครับ ตีแรงอย่างเดียวไม่พอ ยังป้องกันแรงอีกต่างหาก แถมยังโกงตรงที่ ดาบวอนั้นตี+ทีเดียว ได้ค่า Status เกินเพื่อนครับ

อาชีพอื่น ต้องตี+ 2 อาวุธ แต่วอตี+แค่ทีเดียว ได้มาเลย X 2 ครับ

16. kakashizung (0)
Mail to kakashizung

17-01-2009, 11:50:17   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมเชียร์เรป8เต็มที่

คุนคิดว่าวอไม่มีจุดอ่อนเลยเหรอ

ถ้าเจอ def. rate 3000+ คูลดาวที เปงชาติ

สกิลไกลๆแรงๆมีแค่2สกิล

เจอ FA สเตปดีๆตาย

เจอFS อัดไม่เข้าแถมอาจหลบได้อีก

เจอFB โดนดีบัฟเดี้ยง

เจอWIมันก้อทำให้ stun แล้วอัดๆๆๆๆ

เจอ BL แปลงทีโดด ตูมมมตาย!!!~

ผมก้อไม่ได้ว่าWA อ่อนนะ

ถ้าสเตปดีๆ ก้อ down แหลกเหมือนกัน

ทุกอาชีพจุดอ่อนมากมาย

แต่เราจะปิดจุดอ่อนได้หรือเปล่าเท่านั้นเอง

สกิลอัพ att. rate ก้อแม่นและ

อัพ def. rate ก้อดี

อัพ def ถึกโคด

อัพ att อัด 3500+ ก้อได้

เกมมันสมดุลอยู่แล้ว

ส่วนตัวผมชอบ pirate นะ 55+

มาเล่น maple กันบ้างเด้ เหอๆๆๆ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: