---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 10:24 ของวันที่ 24/04/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Palm Board (หน้าที่ 1/1)
ผมมีอาการไม่ถ่ายครับช่วยที
0. gottnkn (0)
Mail to gottnkn

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    04-03-2009, 19:32:59   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
คือ ผมเป็นคนอ้วนคับ

หลังจากที่ได้กินอาหารเสริม(ใยอาหารอัดเม็ด)

แม่ให้กินคับ วันแรก ผมกินหลังอาหารไป 4เม็ด

ในขวดให้กินแค่2 แต่แม่ผมให้กิน4

หลังจากนั้น ผมไม่ถ่ายเลยครับ ต้องพยายาม

มันถึงจะออก แต่ไม่เยอะเลยครับ ผม งง มากเลย

เพราะปรกติ ผมเปนคนถ่ายทุกวัน หลังจากกินยานี้

เข้าไป ก็ถ่ายไม่ออกเลยคับ มันไม่มีอาการท้องอืดเลยนะ

แต่ถ่ายไม่ออก งงมาก เปนเพราะอะไรคับ??

วานผู้รู้ช่วยทีนะ

ขอบคุนมากกกกกกกกคับ

1. roza สมาคมคน(แอบ)ชอบทอม (0)
Mail to roza สมาคมคน(แอบ)ชอบทอม

04-03-2009, 19:35:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตรัส แล้ว ถ่ายสบาย ลอง ดู
2. desolc (0)

Mail to desolc

04-03-2009, 19:36:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลองใส่ฟิล์มดูนะครับ อิอิบาย
3. Mew19th (0)
Mail to Mew19th

04-03-2009, 19:36:46   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตรัสสสส

เปลี่ยนแผ่นรองเม้าสิ

4. oloSUPERMANolo (0)
Mail to oloSUPERMANolo

04-03-2009, 19:37:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลองปรึกษานายแพทย์มาวินดูนะครับ

5. nonmairub (0)

Mail to nonmairub

04-03-2009, 19:43:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เคสนี้พบไม่มากนะ

แต่ว่าอันตรายๆมาก
จริงยา นี้มันก็มีผล ทั้ง 2 ด้านอยู่แล้วละ
เหมือนดาบ 2 คม
คือ ไม่อยากจะอธิบายมาก
แต่ว่ามันจะส่ง ผลระยะยาวไปเลย
แล้ว จากที่คุณ เป็นคนอ้วนอยู่แล้ว
หมอยิ่งศักดิ์ ขอบอกเลยว่า
ตอนนี้คุณ ได้เพิ่ม โอกาศ
ไขมันอุดตันในเส้นเลือด
มะเล็งลำไส้ใหญ่
และ อาการ สมองส่วน
เปลโทรมโครโมลิซึ่ม หยุดการทำงาน
ซึ่งอาจจะทำให้คุณ เป็นหมันไปตลอดชีวิตได้

บลาบลาบลา

6. mininovaมังกรแดงแจ๋ (1)

Mail to mininovaมังกรแดงแจ๋

04-03-2009, 20:12:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นายกินยาเกินขนาดครับ ไม่มีอะไรไปให้กระเพาะมันย่อย ไม่ขี้ ก็ปกติครับ ลดยาให้เป็นปกติดู เดี่ยวก็หาย เด็กสมัยนี้ร่างกายซ่อมแซมเร็วพอๆกับที่มันเสียหายเร็วน่ะครับ
7. Smokiez (0)
Mail to Smokiez

04-03-2009, 20:16:03   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แบตน่าจะหมดนะครับ ดูจากอาการ ไม่ออกหลายวันแล้วด้วย ลองใส่ยา
ถ่ายในช่องใส่แบตสิครับ มันจะหล่อลื่นดีนะครับ ถ้าเป็นเม็ด เอาไปละลาย
น้ำอาบให้กล้องชุ่มเลยครับ

กุมาโปรดสัต-ว์~♥

8. PaPiiGa (0)
Mail to PaPiiGa

04-03-2009, 20:17:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
น่าจะเกิดจากการอุดตันในลำไส้นะครับ

ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวกับยาที่นายกินนะ อาจจะเป็นเพราะ

เคี้ยวอาหารไม่ละเอียด หรือว่ากินอาหารครั้งละมากๆ

ถ้ายังไงนายลองแอดมาคุยกะเราดูครับ พ่อผมเป็นหมอลำไส้

mawin007  hotmail.com แอดมาครับเดวเราไปถามพ่อเราจะตอบให้

9. DogSlayer บูชาบร๊ะเจ้าโจ๊ก (0)

Mail to DogSlayer บูชาบร๊ะเจ้าโจ๊ก

04-03-2009, 20:24:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตามเรปบนดูเลยครับ

ต้องใช้วิชาที่ท่านอาจารล่ำเรียนมาจากเมืองจีน นั้นคือวิชามวยจีน

นายลองให้เขาถ่ายทอดวิททยายุธท สิ รับรอง ! นายหายแน่

10. Bigsmoke ไซโคซิส (0)
Mail to Bigsmoke ไซโคซิส

04-03-2009, 20:28:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

นายเ!้ย ฮาเรป 2

11. Hoyhom (0)
Mail to Hoyhom

04-03-2009, 20:29:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
จง hot ณ บัดนี้
12. gottnkn (0)
Mail to gottnkn

04-03-2009, 21:09:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตกลงเปนเพราะไรกันแน่คับ??

คนนึงบอกทานยาเกินขนาด

อีกคนบอก อุดตันในลำไส้

คือผมขอ สาระน่ะคับ

เปนไรจะได้แก้ได้ทัน

ขอบคุนนะค๊าฟฟฟ

13. tungz_ (0)
Mail to tungz_

04-03-2009, 21:23:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
บางคนที่เวลาปวดท้องอึ แต่พยายามอั้นเอาไว้ หรือขี้เกียจไปเข้าห้องน้ำ
หรือบางคนที่เป็นประเภทท้องผูก หลายๆวันถึงจะอึที อึแต่ละทีก้โคดทรมาน..
ระวังเอาไว้นะครับ อย่าคิดว่าเปนเรื่องธรรมดาๆ ที่ปล่อยปะละเลยไปได้
เพราะถ้าเราท้องผูกมากๆหรืออั้นอึไว้มากๆ เวลาที่ถ่ายเราก็ต้องใช้แรงเบ่งมากใช่ไม๊ครับ..
ที่พูดมาทั้งหมดถ้าสะสมไว้นานๆอาจเปนสาเหตุที่ทำให้เกิดโรคที่สุดแสนทรมานโรคหนึ่ง
คือ โรคริดสีดวงทวารหนัก บางคนอาจขำๆนะ อาจคิดว่าโรคนี้มันคงไม่ส่งผลกระทบกับชีวิตมากเท่าไหร่ คิดว่ามันคงเฉพาะคนแก่ๆที่เป็น แต่ถ้ามันถึงขั้นที่เป็นมากๆนะ ในฐานะที่เคยผ่านประสบการณ์นี้มา ขอบอกว่ามันเป็นอะไรที่ทรมานที่สุดในชีวิต..ทรมานอย่างรุนแรง
ก็จะเล่าใหห้ฟังง่ะ ว่าเวลาเป็นมันรู้สึกยังไงมั่ง เผื่อเพื่อนบางคนจะได้ปรับเปลี่ยนนิสัยการขับถ่าย จะได้ไม่ต้องมาเจอกับโรคที่โหดร้ายแบบนี้..
เราอายุ 20 อ่ะ ใครๆก็คงคิดว่าอายุเท่านี้มันยังไม่น่าจะเปนโรคนี้ใช่ไม๊ ตอนที่เป็นแรกๆอ่ะนะ ตอนนั้นอายุประมาณ 14 15 แบบตอนนั้นเวลาปวดท้องก็จะอั้นไว้ เพราะขี้เกียจ ผักผลไม้ก้ไม่ค่อยกินอ่ะทำให้ท้องผูก ทีนี้อั้นไว้นานเวลาจะถ่ายที่มันก็ต้องเบ่งมากใช่ไม๊อ่ะ บางทีก็เอาการ์ตูนเข้าไปอ่านด้วย ทำอย่างงี้อยู่เรื่อยๆจนวันนึงรู้สึกว่าเจบที่รูก้นมาก (ขออภัยที่ใช้คำไม่สุภาพจะใช้คำว่าก้นเฉยๆมันก็ไม่ใช่อ่ะ เพราะมันเจบที่รูก้นจิงๆ) แรกๆก็เจบไม่มากนะ แต่นานๆไปเริ่มร้สึกว่ามันมีตุ่ยๆออกมาด้วยอ่ะ เหมือนก้อนเนื้อมันเลดออกมา แต่เราก็ไม่สนใจ เพราะซักพักมันก็จะยุบเข้าไป แต่พอนานๆไป เริ่มมีเลือดออกมาทุกครั้งที่ถ่าย เลือดสดๆเลยอ่ะ เราก็กลัวๆแต่ไม่กล้าไปหาหมอ เพราะอายไง อายเวลาหมอตรวจ ก็เลยปล่อยมาเรื่อยๆ เวลาเจบก็ทนเอา แต่มันมาเริ่มเปนหนักๆเมื่อปีที่แล้วอ่ะ เปนหนักขนาดที่ว่า ทุกครั้งที่ถ่ายเราจะเดินไปไหนไม่ได่ นั่งไม่ได้ ขยับไม่ได้ ต้องนอนอย่างเดียว เพราะมันจะเจบมากๆ จนถึงช่วงที่เปนหนักสุดๆ นอนเฉยๆก็ยังเจบ มันปวดมาก ขนาดที่ว่าหายใจยังเจบเลยอ่ะ จะอึแต่ละที่ก็คิดหนักเลยอ่ะ กลายเปนประสาทหลอนไปพักหนึ่ง นี่ไม่ได้โม้นะ ถ้าใครเคยเปนมากๆจะรู้ความรู้สึกอ่ะ ช่วงนั้นกินยาปลามังกรที่มันแก้ริดสีดวงอ่ะ กินวันละ 50 60 เม็ด ก็ไม่ได้ผลอะไรเลย จนมาถึงวันที่ทนไม่ไหวจิงๆอ่ะ วันนั้นเลือดไหลทั้งวันเลยนอนร้องไห้ทั้งวัน จนต้องเรียกญาตให้รับไปหาหมอ พอไปหาหมอ ไปหาที่โรงบาลจุฬาครับ
คือแบบว่าก็จะมีหมออินเทริน์เยอะๆใช่ไม๊ค่ะที่โรงบาลจุฬาอ่ะ แต่ละคนก็แบบยังหนุ่มๆสาวทั้งนั้น คิดสภาพ 20 สายตามารุมที่ก้นชั้นทั้งนั้น ก้ไม่ได้ว่าหมออ่ะคะเพราะเค้าก็ต้องศึกษา แต่อายมากอ่ะ นาทีนั้นเจบมากจนคิดว่าให้มารุมดูกันทั้งคณะ แต่ถ้าหายก็ยอม ผลสุดท้ายก็ต้องมาผ่าตัดที่วิชัยยุดค่ะ
ใครจะคิดอ่ะคะว่าต้องมาผ่าตัดริดสีดวงตอนอายุแค่20 แต่หมอผ่าดีมากครับ ถ่าใครเปนโรคนี้แล้วถึงชั้นต้องผ่าตัด มาผ่ากับ คุณหมอ ไพทูรณ์ ที่วิชัยยุดผ่าดีมากครับ แล้วยังบอกอีกว่า ปัจจุบัน คนเปนโรคนี้กันเยอะ ในวัยรุ่นก็เปนกันมาก แต่ส่วนมากจะอายไม่กล้ามาหาหมอ ดังนั้นใครที่เปนหรือรู้สึกว่าเปนก็รีบมาหาหมอเถอะนะคะ จะได้ไม่ต้องทนทรมานอย่างเรา เพราะถ้าเปนมากๆอาจทำให้เปนมะเรงลำไส้ได้อ่ะ เราโชคดีที่รีบไปหาอ่ะ พอผ่าเสด ทนเจบแผล 2 อาทิตย์ ก็หายขาดเลย..
ที่เล่ามายืดยาวก็เพื่อให้เพื่อนๆอย่าคิดละเลยในเรื่องการขับถ่ายนะคะ อย่าอั้นไว้นานๆ กินผักผลไม้กันเยอะๆ จะได้ไม่ต้องมาเปนโรคที่โคดทรมานโรคนี้นะครับ

14. พลจัตวา Platinuz (0)

Mail to พลจัตวา Platinuz

04-03-2009, 21:43:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตามเร็ป4ไปเลยครับ

รับรองถ่ายคล่อง ไม่ต้องเบ่ง

15. o0OInwKuNgO0oปีใหม่หัวใจเดิม (0)
Mail to o0OInwKuNgO0oปีใหม่หัวใจเดิม

04-03-2009, 22:07:41   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อาการถ่ายไม่ออกนั้น เป็นอาการที่น่ากลัวมากครับ สำหรับคนอ้วน(Fat human) เนื่องจากการกิน(eat)เข้าไปเป็นปริมาณมาก แต่ไม่มีกระบวนการเมตาบอลิซึ่ม หรือการเผาผลาญ(burn)อาหาร(food) ให้กลายเป็นกาก(kak)อาหารเพื่อขับถ่าย อาจมีผลในระยะสั้นและระยะยาว อาจทำให้อุจจาระของเรานั้นไหลย้อนกลับ(u-turn) ไปค้างคาในลำไส้เล็ก หรือไส้ติ่งได้ เคสนี้ โอกาส(percen)เกิดกับคนอ้วน20%ได้ครับ นายแพทย์ จอร์ช ดีนายด์ ให้สัมภาษณ์ ณ ประเทศ โปรตุเกส

เครดิต : http://gukeemaiouktumngaiwa.com/html/1150

16. prieste (0)

Mail to prieste

04-03-2009, 22:50:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ลองแอด เมลล์ไปหา Rep8รูนะ เขาเป็นผู้เชี่ยวชาญในด้านนี้
17. Smokiez (0)
Mail to Smokiez

04-03-2009, 23:10:32   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
นพ.มาวิน ศิลป์กระดอทอง ช่วยในเรื่องนี้โดยเฉพาะ

จับ แหก แสก ดูด ช่วยท่านได้ ติดต่อเราสิ นพ.มาวิน
08-7598-2828 ไม่แพงจ๊ะ โทรคุยกันได้(Mawin)

18. hell๐morning (0)

Mail to hell๐morning

04-03-2009, 23:32:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สาระ !

เคสนี้อันตรายมากครับ จากรายละเอียดที่คุณเล่ามาอาการนี้ต้องทำผ่าตัดเปลี่ยนลำไส้เเละกระเพาะด่วนเลยครับ หากปล่อยไว้จะเป็นปัญหาระยะยาวคือการอุดตันของระบบขับถ่ายจะไปถ่วงการทำงานของอวัยวะอื่นใกล้เคียงครับ ท้ายสุดก็จะทำให้อวัยวะทั้งหมดนั้นเสื่อมเเละไม่สามารถทำงานได้ตามเดิมครับ

ด้วยความเป็นห่วงครับ
ครูมวย

19. somngo (0)
Mail to somngo

05-03-2009, 00:54:16   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
"กินผักแล้วจะไม่เป็นโรคเกี่ยวกับทางเดินอาหาร"

ผักเผิกไม่กิน ท้องเป็นเหิ้ยไรขึ้นมาอย่ามาพูดมาก

20. gaokidsyo คุณฉัตร ตะ ระ ชัย (0)
Mail to gaokidsyo คุณฉัตร ตะ ระ ชัย

05-03-2009, 02:23:44   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
สาระอยู่ที่นายสมโง่นะครับ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: