---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 18:43 ของวันที่ 19/12/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Palm Board (หน้าที่ 1/1)
เรื่องนี้กุอ่านแล้ว โครตซึ้งเลยว่ะ
0. Lucifer~noOb (0)
Mail to Lucifer~noOb

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    02-02-2007, 18:24:10   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

รักครั้งแรกใช่จะผิดหวัง เสมอไปมีคนเคยบอกว่า ความรักมีอยู่3 แบบ
1. รักเพราะ หลง
2. รักเพราะอ่อน ไหว
3. รักเพราะเข้า ใจ
และยังมีคนบอกอีกว่า รักครั้งแรกส่วนมากจะเป็น รักเพราะหลงและมักจะไม่สมหวัง
แต่สำหรับผมแล้วรักครั้งแรกเป็นรักที่เป็นความทรงจำที่ดีที่สุดในชีวิตของผม
ผมชื่อ แทน เรียน ปี 3
อยู่มหาลัยแห่ง หนึ่ง เพราะพ่อแม่ผมเสียชีวิตโดย อุบัติเหตุเมื่อปีก่อน>
ตอนนี้ผมจึงเหมือนอยู่ตัวคน เดียว
ตั้งแต่พ่อแม่ผม เสีย
ผมก็เงียบมาตลอดไม่ค่อยคุย กับเพื่อนคนไหนเลย
ส่วนเธอ เธอชื่อ ซี ......... ซีเป็นลูกคนรวย
เรียนปี 3เหมือนผม และคณะเดียว กับผม>
โดยความคิดของผมแล้วนั้นลูกคนรวยส่วนมากจะชอบทำตัวเว่อร์ แต่สำหรับซีแล้วเธอไม่ใช่
ซีเป็นคนเรียบ ร้อย ร่าเริง เรียนเก่ง
แล้วยังเป็นที่รักของ เพื่อนๆด้วย>
ซึ่งต่างกับผมราวฟ้ากับ ดิน
ผมแอบมองซีมาตลอดตั้งแต่ เข้ามาเรียนปี 1
แต่ตอนนี้ ผมคงไม่มีเวลาคิดเรื่องนั้นแล้ว
ตั้งแต่พ่อแม่ผม เสีย
ผมก้อไม่ค่อยมีเวลาอยู่กับ เพื่อน ๆเลย
ดังนั้นเลิกฝันถึงซีไปได้เลยครับ
เช้าวันนึง เข้าเรียน คาบแรก
อาจารยย์สั่งให้ทุกคนนำงาน ที่สั่งมาส่ง
ผมไม่รู้เรื่องเลยว่า อาจารย์สั่งงานตอนไหน
สงสัยสั่งตอนที่ผมแอบหลับใน ห้องเรียน
ผมทำอะไร ไม่ถูก
แทน? เสียงผู้หญิง เรียกชื่อผม ผมหันไปมอง
ซีเป็นคนเรียก
ซีพูดต่อว่า
ซีทำรายงานมาให้ซีรู้ว่าแทน ไม่ได้ทำมา
เพราะเมื่อวานแทนหลับในห้องเรียนตอนอาจารย์สั่งงานพอดี
พอพูดเสร็จซีก้อวางรายงาน ไว้บนโต๊ะ
แล้วก้อเดินกลับไป หลังเลิกเรียนผมเดินเข้าไปบอก ขอบ คุณซี
แต่ซีพูดกลับมาว่า ?
เปลี่ยนจากคำขอบคุณเป็นข้าว มื้อเที่ยงได้มั้ยค่ะ
ผมดีใจไม่คิดเลยว่าผมจะมี โอกาสได้นั่งกินข้าวกับซี
ผมเลยตอบกลับไปว่า ได้ ครับ
หลังจากนั้นเราก้อเดินไปกินข้าวที่โรงอาหารของมหาลัย
เธอดูเรียบร้อยมากเวลาทาน ข้าว
พอทานเสร็จ ซีก้อพูด ขึ้นมาว่า ?ซีรู้นะ
ว่าแทนไม่ค่อยรู้ เรื่อง
ไม่ค่อยมีเวลาทบทวนเรื่องที่เรียนไป
เอาเป็น ว่าเวลาแทนว่าง
ซีจะติวให้แทนดีมั้ย?
ความหวังดี
จากหญิงคนนึงที่ผมเคยแอบมองมาตลอดนั้นมันเป็นความรู้สึกที่บอกไม่ถูก
หลังจากวันนั้นผมกับซี ก็จะมานั่งติวหนังสือกันทุกวัน
จนเรียนจบมหาลัย

1. Lucifer~noOb (0)

02-02-2007, 18:24:58   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมก็มีบริษัทมารับเข้าทำ งาน 2 บริษัท
บริษัทแรกทำงานใน กรุงเทพ
ส่วนอีกบริษัททำงานที่ ระยอง
ผมปรึกษา กับซีว่าจะเลือกบริษัทไหนดี>
ซีบอกว่า ตามใจ แทนเถอะ ชีวิตเป็นของแทนนะ?
ผมได้ยินดังนั้นผมก้อไม่ ลังเลที่จะเลือกทำบริษัทที่2
ถึงผมจะต้องไปทำที่ ระยอง
แต่มันเป็นอนาคตที่ดีสำหรับ ผม
ผมไปทำงานอยู่ที่ ระยอง 1 อาทิตย์มจะโทรหาซี2 -3 ครั้ง
1 เดือนผมจะเข้า กรุงเทพ 1 - 2 ครั้ง
เวลาผ่านไป 4 ปี
ผมได้ย้ายเข้ามาทำงานใน กรุงเทพเพื่อมารับงานในตำแหน่งผู้ จัดการบัญชี
พอผมมาถึงกรุงเทพ
ทางบริษัทให้ผมลาพักร้อน ได้1 อาทิตย์
ผมจึงตัดสินใจชวนซีไปเที่ยว เป็นครั้งแรก
ผมโทรเข้ามือถือซี ผม ชวนเธอไปที่สวนสามพราน
เพราะซีชอบดอกไม้ ซีตอบกลับมาว่า
จริงหรือแทน ซีไม่เคยไปไหนกับใครนอกจาก พ่อและแม่เลย
แทนจะพาซี ไปวันไหนค่ะ
ผมบอกกลับไปว่า ?พรุ่งนี้โอเค มั้ย
พาไปเที่ยวเสร็จแล้วซีไปดู คอนโดเป็นเพื่อนแทนหน่อยนะ
แทนจะซื้อคอนโดใกล้บ้านซี?
ซีตอบมาว่า ?ได้ ค่ะ แล้วเจอกันนะค่ะ
เช้าวันรุ่งขึ้นผมไปรับเธอ ที่บ้าน
หลังจากนั้นผมก้อนั่งรถ แท็กซี่ไปสวนสามพราน
ระหว่างที่ดูดอกไม้นั้นซีดู มีความสุขมาก
ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ผม ได้สัมผัสมือซี
หลังจาก ที่คุยกันมานานถึง 6 ปี
พอบ่ายผมก้อไปดูคอนโดที่ อยู่ใกล้บ้านซีที่สุด
แล้วก้อเซ็นสัญญาซื้อผ่อน ทันที
ตกเย็นซีชวนผมไปบ้านของ เธอ ซีบอกว่า
คุณพ่อของซีอยากเจอแทน ค่ะ
เลยให้ซีชวนแทนมาทานข้าวที่ บ้าน
ผมไม่ปฎิเสธครับ พอไป ถึงบ้านนั่งลงที่โต๊ะ
คุณพ่อของซีดูเป็นผู้ใหญ่ มาก
ท่านพูดขึ้นมาว่า เธอเองหรือชื่อแทน
แล้วซีเล่าให้พ่อฟังอยู่ บ่อย ๆ
ซีบอกกับพ่อว่า เธอ เป็นคนขยัน
ว่าไงสนใจมาทำงานกับพ่อ มั้ย
มาทำที่บริษัทพ่อ

2. Lucifer~noOb (0)

02-02-2007, 18:25:48   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ผมอึ้งไม่คิดเลยว่าท่านจะ พูดกับผมแบบนี้
ผมรู้สึกดีใจตอนนี้ผมรู้สึกเป็นส่วนนึงในชีวิตของซียังไงไม่รู้ครับ
ผมตอบตกลงทันที
หลังจากวันที่ผมไปบ้าน ซี 2 วัน
ผมก้อ เริ่มงานในบริษัทของพ่อซี
ตำแหน่งที่ผมได้เข้ารับคือ ตำแหน่งผู้จัดการฝ่ายบัญชี งานส่วนใหญ่จะใช้สมองซะมากกว่า
หลังจากนั้นก้อ ว่าง
วันนึงพ่อของซีก้อเดินมาที่ โต๊ะทำงานผมแล้วก้อบอกว่า
แทนถ้าว่าง ก้อพาซีไป เที่ยวก้อได้นะพ่อฝากดูแลซีด้วย
ผมตอบตกลงไป
ผมและซีในเวลานี้มีความสุข ที่สุด
ผมมีเวลาให้ซีมากขึ้น แต่พอผมว่างมากขึ้น
ผมก้อพูดกับซี ว่า ซี....
แทนเบื่อแล้ว
แทนอยากทำงาน
แต่ไม่ได้หมายความว่าแทน เบื่อซีนะ
แทนจะรับงานตรวจสอบบัญชี จากบริษัทอื่นมาทำด้วยนะ
ซีเห็นด้วยมั้ย?
ซีตอบกลับมาว่า
ถ้ามันเป็นความต้องการของ แทน
ซีก้อเห็นด้วย
ผมก้อรับงานจากบริษัทอื่น เข้ามาทำ
เวลาว่างที่ผมเคยมีให้ซีก้อ ค่อย ๆ หมดลงไป
ตอนนี้ผมรู้แล้ว
ว่าผมจะต้องพยายามทำงานให้มากเพื่อที่จะเทียบเท่าหรือใกล้
เคียงซีมากขึ้น
ตอนนี้มันยังไม่ถึงเวลาที่ ผมจะบอกว่ารักเธอ
แต่ในใจแล้วผม
รู้สึกได้อย่างไม่ต้องสงสัยแล้วว่าซีคือคนที่ผมอยากอยู่ด้วย
วันนี้เป็นวันเกิดของ ซี
ผมทำงานจนลืมไปเลยว่าวันนี้ วันเกิดของเธอ
วันรุ่งขึ้นซีโทรมาหาผมแล้วพูด ว่า
แทนไม่เคยลืมเลยนะ
แต่ปีนี้ แทนลืม
เมื่อวานเป็นวันเกิดของซี นะ
แล้วเธอก้อ ร้องไห้
ในเวลานั้นผมเครียดเรื่อง งานมาก
ผมเลยพูดออกไปอย่างไม่คิด ว่า ?ไร้สาระน่ะซี
แทนต้องทำงานนะ แทนไม่ ว่างเหมือนซีนะ
เธอเงียบไปสักพักแล้วซีก้อ พูด
ขอโทษนะแทน
ซีไม่อยากทะเลาะ
กับแทนซีอยากจะใช้เวลาที่เหลืออยู่อย่างมีความสุขโดยมีแทน
อยู่เคียงข้างนะ
ผมโกรธที่ เธอพูดแบบนี้มาก
แต่เงียบไม่ต่อว่าอะไรเธอ ไป ซีพูดต่ออีกว่า
อีก2วันซีจะไปอเมริกากับแม่ซีอยากให้แทนไป ด้วย>
ซีขออนุญาตคุณพ่อแล้ว นะ
คุณพ่อบอกว่าให้แทนไปด้วย ได้แทนจะไปกับซีมั้ย
ผมตอบกลับไปว่า ช่วง นี้งานยุ่ง
ซีไปกับแม่ให้สนุก เถอะ
แล้วซีก้อวางหู
ซีเดินทางไปอเมริกากับ แม่ 1 เดือน
ในเวลา ระหว่าง 1 เดือนนี้
ผมไม่ได้ติดต่อกับซี เลย พอซีกลับมากรุงเทพ
ผมก้อไม่ได้ไปรับ
หลังจากกลับมา จากอเมริกา
ผมกับซีก้อห่างเหินกันไม่ ค่อยได้เจอกันเลย 1 เดือนจะได้เจอหน้ากัน สัก 2 -3 ครั้ง
ไม่ได้โทรคุยกันเลยเพราะผมงานยุ่ง มาก
ผมทำงานที่บริษัทพ่อซี มา 3 ปีแล้ว
ตอนนี้ผมคิดว่าผมพร้อม ทุกอย่างแล้ว
มีเงินพอที่จะซื้อ บ้าน ซื้อรถ
และทุก สิ่งทุกอย่างที่ซื้อได้ด้วยเงิน
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ ผมจึงตัดสินใจที่จะขอซีแต่งงาน
แล้วคืนก่อนวัน ที่ 14 ซีก้อโทรมาหาผมที่ บ้าน
แทนซีถามอะไรแทนหน่อยได้ มั้ย? ผมตอบว่า
ได้สิ

3. Lucifer~noOb (0)

02-02-2007, 18:26:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ซีถามต่อ แทนทำไมถึง ขยันทำงานขนาดนี้
แทนขยันเพื่อใคร เพื่อ อะไร
ผมไม่ตอบกับคำถามของ ซี แต่พูดกลับไปว่า
พรุ่งนี้ แทนจะบอก
แทนจะตอบทุกคำถามขอ ซี
พรุ่งนี้ซีไปสวนสามพรานกับแทนนะ
ซีตอบมาว่า ได้
เช้าวันที่ 14 กุมภาพันธ์
ผมรีบไปที่เต้นท์โชว รูม ฮอนด้า
ทำสัญญาออกรถป้าย แดง
ออกมาแล้วก้อขับไปรับซีที่ บ้าน
ผมนึกว่าซีจะตกใจที่ผมขับรถ ไปรับเธอ
แต่ไม่เลยเธอดูอ่อนเพลีย เหมือนคนไม่สบาย
หน้าซีด
ผมจึงบอกซีว่า
ไว้วันหลังก้อได้นะซี? ซีตอบกลับมาว่า
วันนี้แหละ ซีอยากไป วันนี้
ก่อนขับรถออกจากบ้านซีผมเห็นแม่ซีดูเหมือนจะร้องไห้แต่ก้อไม่ได้คิดอะไร
พอมาถึงสวนสามพราน ผม เดินจูงมือซีดูดอกไม้
เดินได้สักพักผมก้อพาซีมา นั่งที่ม้านั่งริมสระน้ำ
ซีซบไหล่ผมแล้วพูดกลับผม ว่า
แทน ซีรู้นะว่าแทนรัก ซี
แต่ซีอยาก ให้แทนบอกซีเองจะได้มั้ย
แทนบอกซีด้วยว่า
แทนทำไมถึงขยันทำงานขนาดนี้ แทนขยันเพื่อใคร เพื่ออะไร
แล้วคราวนี้ผมก้อบอกเธอ ทุกอย่างว่า
ซี.........แทนรักซี นะ
ทุกอย่างที่แทนขยัน แทนทำเพื่อซี
แทนไม่อยากให้ซีโดนใครดู ถูกว่ามาคบกับแทน
แล้ววันนี้แทนมีพร้อม ทุกอย่างแล้ว
วันนี้แทนคิดว่าแทนใกล้ เคียงพอที่จะขอซีแต่งงานแล้ว
"ซีแต่งงาน กับแทนนะ"
แล้วผมก้อหยิบแหวนแต่งงานที่แอบซื้อไว้หมายจะสวมเข้าที่นิ้วของซี
ผมจับมือของซีขึ้น
เธอไม่ตอบสนองต่อสิ่งที่ผม ทำ
ผมจับตัวเธอเขย่า เธอ ไม่รู้สึกอะไรเลย
ผมจึงอุ้มร่างซีขับรถไปที่ โรงพยาบาลที่ใกล้ที่สุด
แล้วแล้วระหว่างนั้นผมก้อ
โทรบอกทุกคนที่เกี่ยวข้องกับซี
มาถึงโรงพยาบาล หมอรีบ พาซีเข้าห้อง ไอซียู
ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลยถาม
หมอว่าซีเป็นอะไรหมอก้อไม่ยอมบอก
ไม่นานพ่อกับแม่ซีก้อมาถึง โรงพยาบาล
ผมถามแม่ซีว่าซีเป็น อะไร
แม่ซีบอกกับผมว่า
ซีเป็นโรคหัวใจ เป็นมา ตั้งแต่เด็กแล้ว
ผมอึ้งทำไมผมมันโง่อย่างนี้ผมไม่เคยรู้ อะไรเลย
ไม่เคยรู้ว่าซีเป็นโรค หัวใจ
ผมนั่งภาวนาอยู่หน้าห้องไอซียูว่าขออย่าให้ซีเป็นอะไรเลย
ถ้าซีหายผมจะแต่งงานกับ เธอ
จะไม่ทิ้งให้เธอเดียวดายอีก ต่อไป
ซีอยู่ใน ห้องไอซียูนานถึง 5 ชั่วโมง
หมอก้อเดินออกมาจาก ห้อง
ผมรีบวิ่งเข้าไปเขย่าตัวหมอ แล้วถามว่า
ซีไม่เป็นไรใช่ไหมหมอ?
หมอเงียบสักพักแล้วตอบ ว่า
ผมเสียใจด้วยนะ ครับ
ผมได้ยินคำนี้ถึงกับทรุดตัว ลง
แล้วก้อนั่งร้องไห้ออก มา
หลังจากนั้นงานศพของซีของถูกจัดขึ้นท่าม กลางแขกหลายคน
รวมทั้งเพื่อนของซี ด้วย
วันนี้ เป็นวันสุดท้าย เป็นวันเผาศพ
แม่ซีแทนเข้ามาหาผมแล้วก้อ ยื่นซองเอกสารสีน้ำตาลให้ผม
แล้วพูดว่า
ของที่อยู่ข้างในเป็นของที่ซีเขียนจดหมายไว้ให้แม่
บอกให้แม่มอบให้ แทน
ผมค่อย ๆแกะซองนั้นออก ข้างในมีสมุดเล่มเล็กๆ
กับม้วนวีดีโออยู่
หลังจากพีธีเผาศพเสร็จผมนั่งอยุ่ด้านหน้าจนแขกในงานกลับไปกันหมด
พ่อซีเดินเข้ามาหาผมแล้วพูดกลับผมว่า
ซีรักแทนมากนะ แล้วพ่อ ก้อเดินกลับไป
ผมขับรถกลับมาคอน โด
ด้วยรอยคล้ำใต้ตา
ผมเดินไปหยิบม้วนวีดีโอเทป แล้วนำมันไปเปิด
ผมเห็นซีในชุดสีขาวเหมือน ชุดในโรงพยาบาลไม่มีผิด
ซีพูดว่า ? แทน

4. Lucifer~noOb (0)

02-02-2007, 18:27:50   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าแทนได้ดูม้วนวีดีโอนี้แล้ว
แสดงว่าซีไม่ได้อยู่แล้วนะ>
ตอนนี้ซีอยู่ที่โรงพยาบาลใน อเมริกา
แม่ซีพาซีมาหาหมอเพื่อที่จะ ผ่าตัดครั้งสุดท้าย
ถ้าผ่าตัดครั้งนี้ไม่ สำเร็จ
หมอบอกว่าซีจะอยู่ได้อีกไม่ ถึง 2 ปี
แต่ซียอมเสี่ยงเพื่อที่จะ ได้อยู่กับแทนตลอดชีวิต
ซีไม่โกรธแทนนะที่แทนไม่มา อเมริกากับซี
แต่แทนอย่าโกรธซีนะที่ซีไม่ ได้บอกว่าซีเป็นโรคหัวใจ
ซีแค่ไม่อยากให้แทนกลุ้มใจ
ซีเห็นแทนพยายามในสิ่งที่ แทนต้องการ
แค่นี้ซีก้อมีความสุข แล้ว
ซีรู้นะว่าแทนพยายามทำเพื่อ ใคร
แทนทำเพื่อซีใช่มั้ย?
ถ้าคิดไปเองก้อขอโทษ นะ
ซีอยากให้แทนรู้นะว่าซีรัก แทนมาก มากที่สุดด้วย
สัญญาณภาพก้อหาย ไป
น้ำตาขอผมออกมาชำระความโง่ เขลาของตัวเอง
ทำไมผมไม่เอะใจกับคำพูดของ เธอที่ว่า
ขอโทษนะแทน
ซีไม่อยากทะเลาะ
กับแทนซีอยากจะใช้เวลาที่เหลืออยู่อย่างมีความสุขโดยมีแทน
อยู่เคียงข้างนะ
..ผมน่าจะรู้ว่าเธอไม่ สบาย ..ผมน่าจะไปอเมริกากับเธอ
ผมนั่งคิดสักพักแล้วก้อ หยิบหนังสือขึ้นมาอ่าน
ในนั้นเขียนว่า
ถึงแทนที่ซีรัก
อย่าโทษตัวเองนะที่ไม่มี เวลาให้ซี
อย่าโทษตัวเองนะว่า ผิด
เรื่องนี้ไม่มีใครผิด และก้อไม่มีใครถูก
ซีรักแทน
แทนก้อรักซี ถึง เรา 2คนจะไม่พูดแต่ซีก้อรู้สึก นะ
ถึงซีจะไม่อยู่ แล้ว
แต่ซีก้อ ยังคงอยู่ในใจแทนนะ
ซีรักแทนมาก มากเกิน กว่าที่จะเขียนลงไปได้
ซีอยากจะบอกกับแทนว่ารักจาก ปากของซีเอง
แต่มันคงไม่มีเวลา แล้ว
หลังจากที่ซีไปผ่าตัดแล้วผลออกมาล้ม เหลว
ซีก้อป่วยมาตลอด ซีไม่ ได้โกรธแทนนะ
แต่ซีไปหาแทนไม่ ไหว
ซีไม่อยากจะบอกให้แทน รู้
เพราะแทนกำลังตั้งใจกับงาน ที่ทำอยู่
สุดท้ายนี้ซีอยากจะบอกกับ แทนว่า
ซีขอโทษซีอยู่กับแทนได้แค่ นี้ระยะเวลา 9 ปีที่ซีอยู่กับแทนถึงมันจะ
น้อยแต่ซีรู้สึกมีความสุขมากนะ
ลาก่อนแทนที่ซีรัก?
ผมอ่านจดหมายเสร็จ
ผมก้อนั่งร้องไห้และคิดอยู่ ตลอดเวลาว่า
ตอนนี้ผมมี ทุกอย่าง
มีทุกสิ่งที่จะซื้อได้ด้วย เงิน
แต่ผมกลับซื้อเวลาที่จะอยู่ กับซีไม่ได้
แต่ถ้าผมซื้อเวลาคืนมา ได้ 1 นาที
ผมจะบอกว่าให้ซีรู้ว่า
ผมรักเธอมากแค่ไหน
1 ชั่วโมง
ผมจะรีบขับรถ ไปหาเธอแล้วบอกเธอว่าขอโทษที่จำวันเกิดไม่ได้นะที่รัก>
1 วัน
ผมจะอยู่ กับเธอในวันเกิดที่ผมลืม
1 เดือน
ผมจะไป ดูแลเธอที่อเมริกา
และ 1 ปี
ผม จะขอเธอแต่งงานและอยู่กับเธอ
ถึงแม้จะเป็นเวลาแค่1 ปีก้อตาม
ในชีวิตของคน ๆ นึง
จะมีสักครั้งมั้ยที่จะได้พบรักแท้ในรัก ครั้งแรก
ชีวิตเราเกิดมาเพื่อ ใคร และเกิดมาทำไม
อย่างน้อยชีวิตของผมที่เกิด มา
ก้อได้รู้ว่าเกิดมาเพื่อใคร และพยายามเพื่อใคร
สำหรับรักครั้งแรกของผมนั้นผมคิดว่าจะเป็นรักครั้งเดียวในชีวิตของผมที่ดีที่

สุด

5. Lucifer~noOb (0)

02-02-2007, 18:28:38   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถึงแม้ผมจะไม่ได้บอกกับซี ว่า ผมรักซี
แต่ตอนนี้ผมจะบอกผ่านโพส เตอร์ไปถึงซีว่า
ผมรักซีมาก รักตั้งแต่ วันแรกที่เจอ
ซีคือทุกสิ่งทุกอย่างที่ผม มีได้ในวันนี้
เพราะ ฉะนั้นผมจะไม่รักใครอีกนอกจากเธอ
ซีจากผมไป 1 ปี กับ อีก 4 วัน
แต่เมื่อวานซีก้อยังทำให้ผม ร้องไห้อีกจนได้ครับ
เรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อวานตอนเย็น
ผมกลับมาที่คอนโด
เพื่อเปลี่ยนชุดไปงานเลี้ยง ของบริษัทที่ผมทำงานอยู่( หรือบริษัทของพ่อซี
ผมเลือกเสื้อสูทที่จะใส่ไปงาน
ในขณะที่ผมเลือกอยู่ผมก้อเหลือบไปเห็นเสื้อสูทสีม่วงผ้ากำมะหยี่
ผมเลยนึกขึ้นได้ว่าเสื้อตัว นี้
ซีเป็นคนซื้อให้ผมก่อนที่ เธอจะไปรักษาตัวที่อเมริกา
แต่ผมไม่เคยใส่มัน เลย
เพราะเคยลองใส่ดูแล้วมันดูเหมือนนักสนุ๊กเกอร์ย่างไรไม่รู้
ผมเลยไม่ชอบ
แต่วันนี้ผมคิดถึงซี มาก
ผมเลยหยิบสูทตัวนี้ขึ้นมาใส่
พอใส่เสร็จผมมีความรู้สึก ว่ามีของอยู่ในกระเป๋า
ผมจึงล้วงลงไปหยิบ
และเอามันขึ้นมาจึงรู้ว่ามันเป็นเทปคาสเซ็ทม้วนหนึ่ง
ด้วยความอยากรู้ว่ามัน
เป็นเพลงอะไรผมจึงตรงไปที่เครื่องเสียงแล้วเปิดมัน
เสียงแรกที่ผมได้ยินเป็น เสียงของ
เธออัดเสียงของเธอลงใน เทป
ต่อไปนี้จะเป็นคำพูดที่เธอ พูดในเทปนะครับ
สวัสดีค่ะ แทน
นั่นแน่ แทนได้ฟังเทป แล้วแสดงว่าแทนแพ้พนันซีแล้วนะ
เพราะแทนบอกว่าจะไม่มีวันใส่สูทตัวนี้(เธอหัวเราะเบาๆ
ในที่สุดแทนก้อใส่สูทตัวนี้ จนได้ เฮ้อ ( เธอถอนหายใจ)
ตอนนี้เราจากกันนานหรือยัง นะ
ขอโทษที่ซีพูดอย่างนี้ นะ
เพราะซีคิดว่าแทนคงได้ฟัง
เทปนี้ตอนที่ซีไม่ได้อยู่กับแทนแล้ว
แทนคิดถึงซีมั้ย
คงคิดถึงล่ะสิ
แทนอยากรู้มั้ยว่าตอนนี้ซีอยู่ที่ไหน
ถ้าอยากรู้ทำตามที่ซีบอก นะ
แทนเปลี่ยนเทปไปฟังที่ต้น หน้า B นะค่ะ
แล้วเสียงซีก้อเงียบ ลง
ผมจึงรีบกรอไปที่ต้น หน้า B แล้วเปิดฟัง
แทนค่ะ แทนทำ ตามที่ซีบอกนะค่ะ แทนหลับตาลงนะ
แล้วผมก้อได้ยินเสียง คลื่น
แล้วก้อมีเสียงเธอพูดขึ้น ว่า " แทน
ซีว่าเปลือกหอยอันนี้สวยจัง เลยนะค่ะ"
แล้วเธอก้อพูดขึ้นมา ว่า
รู้มั้ยว่าตอนนี้เราอยู่กัน ที่ไหน
ผมตอบกับตัวเองว่าทำไมจะจำ ไม่ได้
เพราะเสียงที่ผมได้ยินนั้น มันมาจากม้วนวีดีโอ
ที่เราไปถ่ายตอนไปเที่ยวที่ พัทยา
แล้วเทปที่มีเสียงของซีก้อยังคงเล่นต่อไป
ซีเปิดวีดีโอ มีเสียง ที่อยู่ตามสถานที่ต่าง ๆที่ผมกับเธอไปเที่ยวกัน
เสียงของเธอในเทปก้อพูดขึ้น มาว่า
ตอนนี้แทนรู้ยังค่ะ ว่า
ซีอยู่ที่ไหน
ซีอยู่ในใจแทนนะ
เวลาที่แทนคิดถึงซี แทนก้อเปิดวีดีโอ หรือ
รูปถ่ายของเราดูก้อได้ นะ
และวันนี้ซีก้อจะรักษา สัญญากับแทนอีกเรื่องหนึ่งนะค่ะ
แทนจำได้มั้ย
แทนเคยร้องเพลงให้ซี ฟัง ซียังจำได้นะ
แต่จำชื่อไม่ได้ว่าเพลง อะไร
แต่จำเนื้อร้องได้ท่อนนึงนะ ท่อนที่ว่า
เส้นทางชีวิตของ ฉัน
ถึงแม้ว่ามันไม่โรยด้วย กลีบดอกไม้
แต่มันเป็นทางที่ฉันเลือก เดินด้วยหัวใจ
เส้นทางชีวิตสายนี้จะขอพิสู จด้วยแรงและกำลังใจ
และอะไรต่อจำไม่ได้แล้ว ค่ะ
ร้องได้แค่นี้ค่ะ พอ แทนร้องเสร็จ
แทนก้อบอก ให้ซีร้องให้ฟังบ้างแต่ซีไม่ได้ร้อง
แทนเลยโกรธ แต่วันนี้ ซีจะร้องให้ฟังนะ
แทนฟังให้ดีนะ
ซีอาจจะร้องไม่เพราะเท่าไร นะค่ะ
ซีจะฝากบทเพลงนี้ไว้แทนใจ นะ
เมื่อไรที่แทนเหงาแทนจง ฟัง
เพราะมันจะเป็นบทเพลงสุด ท้ายไว้แทนใจ
ตอนนี้เราคงต้องห่างไกลกัน นะ
ซีร้องแล้วนะ (แล้วเธอ ก้อร้องเพลง)
"วันคืนที่เนิ่นนาน อาจผ่านชีวิตคน
อาจเปลี่ยนใจคนให้ เวียนหมุนไป
ทำเราจากกันนาน ไม่เคย โทษใคร
มันเป็นเงื่อนไขของกาล เวลา
วันวานของเรา แม้มัน ไม่คืนกลับมา
แต่อยากจะบอกให้เธอรู้ ว่า
ฉันยังห่วงใย ใจก้อยัง คิดถึงเธอ
เหมือนแต่ก่อนเป็นมา เสมอ
แม้ว่าเธอจากฉันไป
ฉันยังเฝ้าดู และอยาก จะรู้ความเป็นไป
เพราะว่าฉันรักเธอดั่ง เดิม เดิม
ถึงจะนาน นาน เท่าไร
ฉันขอพอใจขอเป็นอย่าง เดิม
ไม่ต้องการจะทนเห็นเธอต้อง เหนื่อย
ไม่ต้องการจะทนเห็นเธอ ลำบาก
ได้แต่คอยเอาใจช่วยเธอ ทุกอย่าง
อยากให้เธอมีโลกที่สวย งาม
รักเธอเสมอ"
ยังไงซีก้อรักแทนนะ ค่ะ
สุดท้าย ( เสียงของเธอผมรู้สึกได้เลยครับว่าเธอกำลังร้องไห้เพราะเสียงของเธอ สะอื้น)>
ซีอยากจะบอกแทนว่า

6. Lucifer~noOb (0)

02-02-2007, 18:30:18   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
แทนอย่าปิดกั้นตัวเองเพราะ ซีนะค่ะ
ซีอยากให้แทนเจอคนดี ดี
อย่าจบชีวิตตัวเองโดยไม่ ใคร แทนเป็นคนดี
แทนต้องได้เจอคนดี ดี
ซีเชื่อว่าต้องเป็นเช่น นั้น
ซีจะไม่โกรธถ้าแทนจะมีใคร สักคน
แต่ซีจะโกรธถ้าแทน ปิดกั้นชีวิตเพราะ ซี
แทนค่ะ
แทนอย่าทำให้ซีต้องเป็นห่วง นะค่ะ
แทนสัญญากับซีนะค่ะ ว่าจะไม่ปิดกั้นตัวเอง
ถึงซีจะไม่ได้ยิน
ซีจะเงียบให้แทนพูดนะ ค่ะ
....... ไม่มีเสียงจาก เทปครับ
ผมก้อเลยพูดออกไปตาม อารมณ์
แทนสัญญา
ผมก้อนึกว่าเทปคงหมดหน้า แล้วจึงเอื้อมไปปิด
ผมถึงกลับสะดุ้งและขนลุก ทันที
ที่ได้ยิน เสียงของซีออกมาจากเทปแล้วพูดว่า>
ขอบคุณนะ ค่ะ
ถึงซีจะไม่ได้ยินแต่ซีเชื่อว่าแทนคงจะรักษาสัญญากับซีนะค่ะ
ว้าเทปหมดแล้วนะ ค่ะ
ซีรักแทนนะค่ะ.................
ช่วงเวลาที่ผมได้ยินคำขอบ คุณจากเธอ
ผมยังรู้สึกว่าเธอยังอยู่ ข้าง ๆผมเลย
ผมคิดถึงเธอมาก
ผมนั่งคิดว่าทำไมซีถึงเข้ม แข็งได้ขนาดนี้
ผมนั่ง ร้องไห้ไปตั้งแต่ได้ยินเสียงคลื่นจากทะเลของวีดีโอแล้ว
แต่เสียงเพิ่งมาร้องไห้ตอน ร้องเพลงให้ผมฟัง
ทำไมเธอถึงพูดได้ขนาดนี้
ทั้งๆที่รู้ว่าตัวเองจะต้องตาย
ทำไมเธอไม่เคยบ่นว่าทรมาน ให้ผมฟัง
แล้วทำไมเธอยังเป็นห่วง ชีวิตผมอีก
แล้วอย่างนี้ผมจะลืมเธอได้ มั้ย
ผมจะเจอคนที่เป็นห่วงและรักผมได้อย่างนี้อีกมั้ย
แต่อย่างน้อยผมก้อยังรู้สึก
ได้ว่าเธอไม่ได้จากผมไปไหนไกล
แต่เธอยัง อยู่กับผมใกล้ๆในใจผมเสมอ
และแล้วผมก้อไปไม่ทันกล่าว พิธีเปิดงานเลี้ยงจนได้
พ่อของซีโกรธใหญ่เลย ท่านถามผมว่าไปทำอะไรมา
ผมแอบอมยิ้มแล้วตอบกับท่าน ว่า
ผมนั่งฟังคนที่ผมรักพูดอยู่ครับ
พ่อซีได้ยินเท่านั้นแหละทำ
หน้างงเป็นไก่ตาแตกไปเลยครับ
สายลมพัดไปแล้วไม่หวน มา
เหมือนกับชีวิตคนตายไปแล้ว ก้อไม่ฟื้นขึ้นมา
ขึ้นอยู่กับว่าโลกสำหรับคน ที่ตายนั้นมันเป็นอีกโลกนึง
แต่โลก สำหรับคนที่อยู่นั้นมันเป็นโลกแห่งความจริง
อย่ายึดติดกับสิ่งที่ไม่มี ตัวตน
และอย่าปิดกั้นในสิ่งที่ เรียกว่ารักแทน
แต่จงยึดมั่นและเก็บความรู้สึกที่ดีไว้ให้กับรักแท้จะดีกว่า
มีพบก้อมีจากมันเป็น ธรรมดา
C love Tan never die and forever but Tan forget me not&nb sp;. Because C will alive in your heart
นั่นคือจดหมายฉบับ
สุดท้ายที่ซีเขียนให้ผมและแนบไว้ในกล่องใส่เทปคลาสเซ็ท

7. ~*Project Kyo*~ (0)

Mail to ~*Project Kyo*~

02-02-2007, 18:34:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
เอ้ โอ้วว ทั้งตัวและหัวใต
8. Ass_Benz (0)
Mail to Ass_Benz

02-02-2007, 19:42:13   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กว่าจะอ่านจบ
ซึ้งมากมาย

9. TwoKungz (0)
Mail to TwoKungz

02-02-2007, 19:43:52   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ซึ้งมากๆๆ

สุดๆเลย

10. HeSheItes` (1)

Mail to HeSheItes`

02-02-2007, 19:56:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กำลังเครียดพอดีอ่านที

น้ามตาไหลเลย - -

11. Nice To Meet U (0)

Mail to Nice To Meet U

02-02-2007, 19:59:55   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่านแล้วอยากวิ่งไปกอดแฟนจิงๆเลยวะ
12. -=[O]ld[C]astl[E]=- (0)
Mail to -=[O]ld[C]astl[E]=-

02-02-2007, 20:03:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ยาวค่อยอ่านเเล้วกันว่ะ~
13. vampires25 (0)

Mail to vampires25

02-02-2007, 20:06:31   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ซึ้งดีคับ
14. kiraInw (0)

Mail to kiraInw

02-02-2007, 20:15:47   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ยาวไม่อ่าน
15. Arisara25
(Non member)
    02-02-2007, 20:44:02   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ซึ้งกินใจ ดี รักที่เราคิดว่าดี ทำไมต้องมี อุปสรรค เซงกะชีวิตจิง
16. *P!-Zebra`ม้าลายสีชัมพู~ (0)

Mail to *P!-Zebra`ม้าลายสีชัมพู~

02-02-2007, 21:41:15   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ฟอร์เวิร์ดเมลล์เก่าแล้ว แต่อ่านไป อ่านมา ก็ซึ้ง~
17. sillien (0)
Mail to sillien

02-02-2007, 21:45:49   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ตรงเพลงนี้ คับ

จะกอดเธอเอาไว้ อ้อนวอนด้วยหัวใจ
ก็จะทำให้เธอเปลี่ยนใจ ก็จะทำให้เธอเห็นใจ
ก็จะทำให้เธอเรื่อยไป จากฉัน

ยังไงก็เคยรัก ก็คนไกล ๆ ห่วงใย
เธอจะทำให้ฉันได้ไหม
แบบว่าฉันพอมีความหมาย
ทำไมฉันยังถึงไม่...ได้รักกัน

*ก็รู้อยู่ แต่จะให้ทำอย่างไร
ก็ยังรักอยู่ จนไม่อาจทำใจรับไหว

**อยู่ให้ฉันรักเธอ
อยู่ให้ฉันรักก่อน
หัวใจร่ำร้องไม่ยอมให้เธอไป
อยู่ให้ฉันรักเถอะ
แม้เธอไม่รักตอบ
ทิ้งตัวลงอ้อนวอนขอให้เธอ
อยู่กับฉัน (ไม่ไป)

Intro

ทุกคราให้ความหมาย
รักคือการให้
ไม่อาจครอบครองเอาไว้
ฉันก็รู้ก็เข้าใจ
มันไม่พอทำให้หัวใจเธอรักเรา

(ซ้ำ *,**)

18. ReFaEleR (0)
Mail to ReFaEleR

02-02-2007, 21:52:33   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
อ่าน ๆ ไปเถิด เราเกิดเร่วมแดนไทย จะเกิดภาคไหน ๆ ก้ไทยด้วยกัน
19. Lucifer~noOb (0)

03-02-2007, 11:07:43   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
กุขอบใจพวกเมิงที่ช่วยขุด

กุบอกตามตรงกุอ่านแล้วซึ้งมากมาย(น้ามตาจะไหล)

20. mportnou (0)
Mail to mportnou

03-02-2007, 12:54:06   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

ต้องมีรูปภาพปลากรอบ...

File attach: T_T.jpg (41 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
21. buryme (0)
Mail to buryme

03-02-2007, 13:49:19   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ไปย่อความมานะ
22. kyoone_ด้านมืด (0)

Mail to kyoone_ด้านมืด

03-02-2007, 21:37:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

กรูบอกให้ ชีวิตกรู ยิ่งกว่าเรื่องในนิยายอีก

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: