---- โฆษณาตำแหน่งนี้ (หมุนวนไม่เกิน 10 อัน) เพียง 5,000/เดือน กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด ----
หน้าแรกมุมสมาชิกแนะนำถาม-ตอบ
ขณะนี้เป็นเวลา 11:26 ของวันที่ 26/10/2014
[ ดูกระทู้ทุกบอร์ดรวมกัน กดที่นี่ ]
*** 1 ก.พ 56 - มือถือ Truemove-H หรือ TOT (imobile3gx, iec3g) สามารถยืนยันตัวได้แล้ว โดยโทรไปหมายเลข *499297 แทน (ค่าบริการนาทีละ 9.63 บาท) ***
พบเห็น รูปไม่เหมาะสม, สิ่งผิดกฏหมาย ติดต่อผู้ดูแลเว็บ กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียด
Computer Software (หน้าที่ 1/1)
Auto Cad กับ Solid work ตัวไหนดีกว่ากัน
0. siasung (70)
5-14

Mail to siasung

บริจาคเงินช่วยน้ำท่วม
ชื่อบัญชี : สภากาชาดไทยช่วยผู้ประสบอุทกภัย
เลขที่ : 045-3-04190-6
ประเภท : กระแสรายวัน
ธนาคาร : ไทยพาณิชย์
    08-10-2005, 11:35:12   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]

ผมจะทำงาน 3D เพื่อนใช้งานในด้านออกแบบแว่นตาว่ายน้ำ
ซึ่งผมกำลังอบรมอยู่ที่กระทรวงอุตสาหกรรม มี software
ให้เลือกอยู่ 2 ตัว คือ cad กับ solid work เพื่อน ๆ ว่า
ตัวไหนน่าเรียนกว่ากับครับ ผู้รู้ช่วยตอบด้วย

มีตัวอย่างที่ผมทำด้วยนะครับ แต่ใช้ photoshop ก็เลยดูสวย ๆ อย่างเดียวไม่สามารถใช้งานจริงได้

File attach: เว็บมาสเตอร์เผลอลบทิ้งไปแล้ว T_T(179 KB) ใช้ GetRight หรือโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไม่ได้ครับ)
1. - -
(Non member)
    08-10-2005, 11:58:36   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ถ้าคุณต้องการงานด้าน Presentation เรื่องสินค้าและ Product ผมแนะนำว่า ไม่ควรใช้ทั้งสองตัว ยกเว้น ทำ Project มาเพื่อมุ่งเรื่องสายงานผลิตเท่านั้น ควรจะใช้ทั้ง 2 ตัวนั้น ถ้าทำเรือ่งงาน Present คุณควรจะศึกษาโปรแกรมงานด้าน 3D โดยตรง ทั้ง 3D Studio MAX หรือ MAYA หรืออื่นๆ มุ่งเน้นศึกษาการขึ้น Model ด้วย Nurb เป็นหลัก เพราะหากใช้ Solid Work หรือ AutoCad นั่นคือการใช้งานเชิงอุตสาหกรรมการผลิตที่จะต้องเป็นการใช้งานหลังสุดจากการออกแบบ
2. siasung (70)
5-14

08-10-2005, 14:20:28   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
ผมจะใช้ในสายงานผลิตครับ ถ้าให้เลือก เลือก Auto Cad หรือ Solid works ดีกว่ากันครับ เพราะที่ไปอบรมอาจารย์จะเชียร์ Solid work มากกว่า เลยอยากจะถามความเห็นเพื่อนๆ ดูครับ

3. mecha0024@yahoo.co.th
(Non member)
    08-10-2005, 16:44:53   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
การที่จะเลือกใช้ solid work และ CAD นั้นขึ้นอยู่กับพื้นฐาน ผมใช้ทั้ง 2 ตัวเลยครับ Solid work ก็ดี CAD ก็ดี แต่ถ้าจะให้แนะนำผมขอแนะนำ Mechanical Desktop ซึ้งจะเป็นตัวพัฒนาขึ้นมาจาก CAD ที่คุณบอกว่าใช้กับทางด้านอุตสาหกรรมผมก็ขอแนะนำMechanical Desktop หาซื้อง่าย (Copy) Master ก็ราคาถูกกว่า Solid work นอกจากนี้ยังสามารถที่จะ Link กับ 3D Studio Max เพื่อใช้กับงานที่ต้องการทำ Animation หรือ ลูกเล่นอื่นๆได้
4. siasung (70)
5-14

10-10-2005, 08:23:57   [Edit message]   [ ระวังโจรหลอกขายโปร/สิ่งของ แลกกับเลขบัตรทรูมันนี่ ต้องขอเบอร์บ้านทุกครั้ง! ]
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ใครมีความเห็นอะไรอีกก็ส่งมาได้นะครับ

ขอความร่วมมือสมาชิกทุกท่าน งดเว้นการโพสกระทู้ หรือข้อความที่ เกี่ยวข้อง กับการเผยแพร่สิ่งที่ละเมิดลิขสิทธิ์
ไม่ว่าจะเป็นการขอเพลง MP3, การ์ตูน หรือผลงานอันมีลิขสิทธิ์อื่นๆ เนื่องจากการกระทำดังกล่าวผิดต่อกฏหมายลิขสิทธิ์ และมีบทลงโทษทางกฏหมายขั้นรุนแรง

[ Post new topic ]
--= รับสอนพิเศษ ป.5-ม.6 ทุกวิชาโดยนิสิตวิศวฯ และเศรษฐศาสตร์จุฬาฯ 087-598-2828 ปรึกษาได้ไม่แพงจ๊ะ (Keaw) =--
รับวาดรูป, รูปเหมือน, รูปล้อเลียน, กรอบรูป, ภาพวาด, ภาพเหมือน, ของขวัญ
จำหน่าย เป้เดินทาง กระเป๋ากล้อง เสื้อ Jacket ทริปท่องเที่ยวต่างประเทศ
กรุณาอย่านำข้อความหมิ่นประมาทผู้อื่นมาโพสต์กระทู้นะครับ เพราะคนโพสต์สามารถถูกฟ้องรองเอาได้นะครับ (ข้อมูลจากทางตำรวจครับ) !

[ ลงทะเบียน ] [ ดูผลการประมูล ] [ เปลี่ยนรหัสผ่าน ] [ ลืมรหัสผ่าน ] [ ดู feedback ] [ ตรวจสอบรายการประมูล ] [ เงื่อนไขในการให้บริการ ]

Jump to: